HỎI ĐÁP Tại sao sạc di động không dây không phải là điều tốt nhất?

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi boynghichnet, 15/8/13.

1. [​IMG]

Sạc không dây cho các thiết bị di động là một khái niệm mới của công nghệ nhưng nó có khả thi hay không và có được sự hợp tác từ các nhà sản xuất thiết bị di động hay không vẫn còn cần thêm thời gian. Sạc không dây cơ bản cho phép bạn sạc các thiết bị của mình mà không cần sử dụng cáp nối với nguồn điện. Điều này rất thuận tiện cho người sử dụng thiết bị di động vì không phải lúc nào bạn cũng phải kè kè bên mình cable sạc, khi bạn cần làm việc trên các thiết bị di động trong lúc sạc pin. Hoặc ngay cả khi bạn đang di chuyển.

Công nghệ sạc không dây sử dụng ăng-ten NFC ở mặt sau của các thiết bị có tích hợp NFC, có nghĩa là khi bạn sử dụng công nghệ sạc không dây năng lượng sẽ được chuyển hóa chậm hơn so với cách sạc thông thường nếu như các cộng hưởng từ không được các ăng-ten NFC tìm thấy.

Và điều trở ngại của công nghệ này là pin của bạn không thể sạc được quá 70% và nếu như muốn sạc đủ 100% pin thì bắt buộc người dùng phải cắm thiết bị sạc thông qua dây cáp và nguồn điện. Và khi sạc pin bằng cách này thì tác dụng truyền file của NFC cũng sẽ bị vô hiệu hóa vì một số lý do kỹ thuật. Hơn thế nữa muốn sử dụng được công nghệ sạc không dây này bạn sẽ phải bỏ ra một khoảng tiền không nhỏ để sở hữu những thiết bị phụ đi kèm để có thể sạc cho các thiết bị di động của mình.

Việc tích hợp sạc không dây qua công nghệ NFC sẽ làm tăng chi phí để thiết bị được tích hợp NFC được cho là điều không cần thiết. Dự kiến sắp tới đây BlackBerry Z30 sẽ là một trong số 10 chiếc smartphone đầu tiên tích hợp công nghệ này. Apple đã từ chối mang công nghệ này lên thiết bị của mình vì những hạn chế của nó, vậy nếu ở vai trò là một người dùng bạn nghĩ BlackBerry có nên tích hợp công nghệ này lên những thiết bị của mình hay không?

Theo N4BB

Các file đính kèm:

boynghichnet

boynghichnet
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 boynghichnet, 15/8/13
    Last edited by a moderator: 15/8/13
    ti teo thích bài này.
  2. ti teo

ti teo
    Expand Collapse

Member

Bb ơi cứ làm sạc dây đã chứ sạc không dây lại tăng chi phí của sản phẩm lên càng khó tiếp con người dùng hơn.

3. quy_tha

quy_tha
    Expand Collapse

Member

Đồng bộ , cài app .....đều có thể không dây đc hết Riêng mình chỉ ước mong sao cho có thể sạc đc không dây .