HỎI ĐÁP Tách số điện thoại ra khỏi Facebook

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Quốc Lập, 23/7/15.

1. càng ngày dùng e Q10 e lại càng bực, thà quay về 9700 dùng còn hay hơn. số là trước em có khoảng hơn 700 sđt, em log face trên Q10, trong danh bạ giờ tự nhiên nó tự động kết hợp luôn số đthoại vào face book xong thay luôn ảnh đại diện số cũ mình lưu bằng ảnh face và đó là số gọi cũng như face book luôn, khổ 1 nỗi là face các bố cứ liên thiên lúc tên này tên kia nên lúc tìm điên lắm, mà e cũng k hiểu nó đồng bộ kiểu gì mà Gmail bấy lâu vẫn có = đấy số, mặc dù đã đồng bộ, em mà tắt face đi là số còn 400 thôi :( .
    Những lúc bận hoặc vội, search : A.Hung thì danh bạ nó cứ đứng im k nhảy, phải 15 giây sau nó mới nhảy . thật sự là muốn đập lắm rồi, không thì e lôi con 6700 ra dùng cho nó tiện.
    Cụ nào có mưu chỉ em cách đưa danh bạ về như bình thường ( tách thằng Face ra) . thanks các cụ trước

Quốc Lập

Quốc Lập
    Expand Collapse

Member

2. Azulka

Azulka
    Expand Collapse

Well-Known Member

Vào ứng dụng Contacts, vuốt từ trên xuống, chọn Settings và cấu hình như đính kèm

Quốc Lập and Aric Lam like this.
  3. Quốc Lập

Quốc Lập
    Expand Collapse

Member

thanks cụ :D , cơ mà giờ thì k tách đc rồi, chỉ cài đặt để từ giờ k thế nữa thôi