Sử dụng BlackBerry Memopad trong cuộc sống hằng ngày

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi witherwings_91, 24/9/11.

1. [​IMG]

Một điều mà chúng ta phải công nhận rằng các ứng dụng sẵn có trên điện thoại BlackBerry rất tuyệt vời, đặc biệt là sử dụng BlackBerry Memopad trong cuộc sống hằng ngày. Bài viết sẽ chia sẻ cho chúng ta một số điều trải nghiệm hữu ích khi sử dụng ứng dụng này.

Sử dụng Memopad để giữ những danh sách được sắp xếp

Thông thường khi duyệt web hoặc đọc báo, bạn có thể để ý tới vô số những thứ mà bạn muốn sở hữu chẳng hạn như nhạc. Khi bạn nhận thấy được những thứ hấp dẫn bạn, bạn có thể thêm vào danh sách sẵn có của mình. Một ví dụ cụ thể với một người sử dụng rất thích lên danh sách những thứ muốn sở hữu, người dùng đó có thể sắp xếp danh sách như "Nhạc để mua", "Sách để mua" ... và thêm vào bất cứ khi nào có điều kiện. Điều tuyệt nhất khi sử dụng ứng dụng này là danh sách trên có thể truy cập và có thể được chỉnh sửa bất kì lúc nào, vì thế khi bạn đã mua một vật dụng nào đó, bạn chỉ đơn giản là xóa ra khỏi danh sách của bạn hoặc thêm vào, một cách thật dễ dàng.

Sử dụng Memopad để ghi chú lại những thông tin quan trọng, ngay cả khi bạn di chuyển

Bạn đã bao giờ rơi vào tình huống rằng bạn nhận được một cuộc gọi quan trọng và có rất nhiều thông tin bạn phải ghi chú lại, và bạn nhận ra rằng bạn không có bút để ghi chú lại? Thật may mắn rằng ứng dụng Memopad có thể giúp đỡ bạn và cho phép bạn ghi chú lại những thông tin, một cách đơn giản và an toàn nhất trong lúc bạn đang di chuyển. Thật sự thì không phải là lý tưởng cho mọi người sử dụng memopad khi đang gọi điện bởi lẽ nó yêu cầu bạn phải sử dụng tai nghe hoặc tai nghe bluetooth, tuy nhiên nếu bạn có điều kiện với những phụ kiện đó, Memopad sẽ giúp bạn đơn giản hóa mọi thứ.

Sử dụng Memopad như sự thay thế cho lịch

Với những người sử dụng cảm thấy không thoải mái khi sử dụng lịch trên BlackBerry, thêm vào một cuộc hẹn chẳng hạn, thường sẽ làm tốn nhiều thời gian khi làm việc trên Calendar của BlackBerry. MemoPad có thể giúp bạn việc đó, khi bạn muốn thêm vào một cuộc hẹn, chỉ cần để lại một ghi chú. Và điều này thật sự phù hợp cho những ai không muốn phải đi qua quá nhiều lựa chọn chỉ để thiết lập một cuộc hẹn.

Sắp xếp Memopad theo ngày có thể cho phép bạn dễ dàng thêm vào và xóa đi các cuộc hẹn, cũng như lưu giữ nhiều ghi chú về các cuộc hẹn, cho dù trước khi nó diễn ra. Khả năng lưu dữ những ghi chú thêm về mỗi sự kiện và khả năng cập nhật dễ dàng bất kì lúc nào làm cho Memopad trở nên rất hữu dụng.

Sử dụng MemoPad cho những việc khác

Một trong những điều tuyệt vời khác của Memopad là ứng dụng này không giới hạn lại việc thêm vào các ghi chú mà bạn cũng có thể thêm vào task, lưu giữ những bài viết nhật ký, lưu trữ thông tin về số liên lạc hoặc bất kì điều nào mà bạn có thể nghĩ tới. Có rất nhiều người dùng BlackBerry đã viết sách, viết nhạc, lưu trữ những danh sách công việc và rất nhiều thứ khác và đây là điều quá tốt mà BlackBerry dành cho người dùng.

Mặc dù trong BlackBerry đã có sẵn một ứng dụng Tasks tuy nhiên với nhiều người việc sử dụng Tasks sẽ không thoải mái bằng việc lưu trữ nhiều thông tin trên Memopad. Không cần phải mở ứng dụng khác để thêm vào một công việc và phải quay trở lại để cập nhật danh sách, tại sao chúng ta không thử những thao tác trên cùng một ứng dụng?

Đây là một số trải nghiệm thực thế vào đời sống của BlackBerry Memopad, thế còn bạn thì sao? Khi sử dụng Memopad, bạn đã sử dụng chúng vào việc gì để làm cho cuộc sống của mình trở nên đơn giản, gọn gàng hơn với sự trợ giúp hữu ích của BlackBerry Memopad?
    Theo CrackBerry

witherwings_91

witherwings_91
    Expand Collapse

Member

#1 witherwings_91, 24/9/11
    Last edited by a moderator: 3/10/12
    Zerostar thích bài này.
  2. lechithi

lechithi
    Expand Collapse

Member

Cám ơn bạn đã chia sẽ!
    Theo mình memopad chỉ đơn giản là ghi chú mà thôi! Chứ sử dụng những mục đích khác không thuận tiện cho lắm
    Mỗi phần mềm memopad, task, calenda có tác dụng riêng và hay khác nhau bạn ạ! Hằng ngày mình điều phải sử dụng 3 cái này, nhất là calenda thiếu nó là không thể được. Mình đã sử dụng rất nhiều điện thoại thông minh và OS khác nhau. Những OS khác cũng có nhưng không thể chuyên nghiệp bằng blackberry. Chính vì thế mà mình không thể nào bỏ nó được. Blackberry rất tuyệt vời
    Đây là ý kiến riêng của mình thôi nhé

3. cuongdc

cuongdc
    Expand Collapse

Member

Memopad ô search nhỏ quá

đang xài BB 9000 và 8900 OS 5.0 , Mình có nhu cầu tạo 1 tự điển cho riêng mình, sau khi cân nhắc dùng Memopad hay Address book mình đã dùng Address book. Phải nói là tiện chưa từng có. Giờ gì trong 1 BB có thể có 2 address book cùng tồn tại song song nhỉ :bounce:

4. beery9700

beery9700
    Expand Collapse

Member

Ọk.memopad cho bb rat hay.minh cung toan dung no

5. lechithi

lechithi
    Expand Collapse

Member

Bạn berry9700 nói đúg đó memopad rất tuyệt. Phải nói là ghi chú mọi lúc, mọi nơi. Trên web đọc một thủ thuật nào hay mình cũng copy và nó xem lại, muốn lưu cái gì đó mà kg có viết khi đi ngoài đường cũng rất tiện

6. Radeon1950

Radeon1950
    Expand Collapse

Member

Hay nhưng thực sự chưa tận dụng hết đc nó :(

7. ken_6545

ken_6545
    Expand Collapse

Member

em yêu Blackberry :)

8. votinhquan772006

votinhquan772006
    Expand Collapse

Member

Bài viết thật sự hữu ích cho mình. Lâu nay ít dùng phần mềm này vì chưa nắm rõ. Thanks bác

9. everestmt892005

everestmt892005
    Expand Collapse

Member

Mỗi lần tạo nó bắt buộc phải tạo tiêu đề mới cho lưu, ko khoái mấy

10. duongdq

duongdq
    Expand Collapse

Member

MemoPad thật là "chuẩn" :)
    Mình thường xuyên dùng MemoPad