FREE Simple Screen Recorder v1.2 || Chụp và Quay Phim Màn hình BlackBerry

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi kickhung_fbi, 18/10/12.

1. jvc-hybrid-GC-PX10-camera-video-recorder-rear-angle-view.jpg
    Hiện nay ứng dụng chụp màn hình cho BlackBerry khá đa dạng, nhưng hầu như đa số rất thụ động trong cách sử dụng, thường thì phải ấn phím Chùm Dâu lên rồi chọn, khá bất tiện cho những ai muốn chụp lại một khoảng khắc nhất định nào đó, có khi trong 1 vài ứng dụng, phím Chùm Dâu không có tác dụng, và bạn chả thể nào nghĩ ra được cách gì để có thể lấy được ảnh màn hình lúc đó .

Nếu bạn là người rất hay sử dụng chức năng chụp màn hình để ghi lại khoảng khắc nào đó , hay cần gửi 1 vài Info nào đó bằng hình ảnh , chắc hẳn bạn sẽ quan tâm khá nhiều đến các ứng dụng chụp màn hình , và đôi khi bạn sẽ cảm thấy khá bất tiện và không hài lòng lắm khi gặp những vấn đề mình đả nêu ở trên . Vậy nếu bạn có thể chụp lại ảnh màn hình lúc đó chỉ với 1 nút nhấn , không phụ thuộc vào phím Chùm Dâu nữa, bạn còn có thể làm nó sinh động hơn với chức năng quay màn hình , thì như thế nào . Quá tuyệt phải không, mình nghĩ Simple Screen Recorder có thể làm được điều đó .

Simple Screen Recorder mang đến cho chúng ta sự tiện dụng hơn cho chức năng chụp ảnh màn hình vì nó có thể được kích hoạt chỉ với 1 nút nhấn , và bạn có 4 lựa chọn cho nút nhấn đó .

Trong phần Recording Period , đó là nơi bạn lựa chọn thời gian cho việc quay phim màn hình , nó có giá trị từ 1 > 60 , và lưa chọn sẽ phụ thuộc vào yêu cầu của bạn .

Bạn cũng có thể chụp ảnh màn hình theo các phổ biến là ấn phím Chùm Dâu rồi chọn Simple Recorder , và nó sẽ làm nhiệm vụ tương tự như các ứng dụng chụp màn hình khác . Còn nếu bạn muốn dùng phím tắt ,thì cứ việc On mục Enable Hotkey lên là xong . Và bạn phải bật On trong Save to SDCard , nếu bạn muốn những cái bạn muốn được lưu trong thẻ nhớ . Cũng khá đơn giản để sử dụng . Mình nghĩ các bạn có thể sử dụng nó dễ dàng mà không cần mình phải nói gì thêm .

Rất nhiều tính năng , rất nhiều công dụng nhưng dung lượng của ứng dụng chỉ 165 kb , mình cảm thấy khá ngạc nhiên vì điều đó . Hiện tại thì mình chưa thấy biểu hiện gì của phần mềm này là có tính phí , có lẽ đó là 1 phần mềm free . Và sao tất cả những gì mình đả nói ở trên , chả có lý do gì để cho các bạn không thử cả . Chúc các bạn vui vẻ với Simple Screen Recorder .

BlackBerryVietNam.Net
    Nguồn : AppWorld

kickhung_fbi

kickhung_fbi
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 kickhung_fbi, 18/10/12
    Last edited by a moderator: 18/10/12
  2. chuot&mathiforever

chuot&mathiforever
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cập nhật link down đi bác chủ ơi!

kickhung_fbi thích bài này.
  3. kickhung_fbi

kickhung_fbi
    Expand Collapse

Well-Known Member

Vừa mới viết xong , chưa kịp up , bác hối quá , xong rồi đéy, pác check thử xem ^^.

chuot&mathiforever thích bài này.
  4. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Không biết quay có bị giật không nhỉ? Đang cần làm một số hướng dẫn, muốn quay bằng video cho nó Bờ rồ :D đây!

5. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cũng có cùng mối quan tâm là trong khi quay có bị lag không nhỉ!? Nếu không thì quá tuyệt vời, cài liền :D

6. tantt

tantt
    Expand Collapse

Well-Known Member

ứng dụng này lưu file thành định dạng .ssr hả chủ topic

7. kickhung_fbi

kickhung_fbi
    Expand Collapse

Well-Known Member

Hình như là có lag , free mà nên chắc chỉ thế thôi ^^ .

Exactly !

#7 kickhung_fbi, 18/10/12
    Last edited: 18/10/12
  8. tantt

tantt
    Expand Collapse

Well-Known Member

vậy muốn xem lại thì xem bằng Simple Screen Recorder trong topic này hả bác chủ.

9. kickhung_fbi

kickhung_fbi
    Expand Collapse

Well-Known Member

Vào ứng dụng --> Recordings kiếm file lưu cần xem , ấn phím Chùm Dâu ( Option ) chọn Play Back .
    File thì được lưu trong thư mục BlackBerry--> Picture ( nếu lưu ở bộ nhớ trong là home-->user-->pictures )

10. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái này vẫn có độ delay hizhiz...nó giựt giựt hơi khó chịu tí >.< nhưng cũng ok rùi