Sachibar - Sachup : Công cụ tải và cập nhật phần mềm cho OS 10

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi khanh.pt, 5/6/13.

1. [​IMG]

Với tốc độ xuất hiện các bản leak cho OS 10 của các nhà mạng trên thế giới, bạn có thể phải đau đầu vì vấn đề backup dữ liệu mỗi khi muốn nâng cấp HĐH cho chiếc BB yêu quý của mình. Với bộ đôi ứng dụng này, chúng ta có thể tìm kiếm, tải và tạo các bản cập nhật OS mới nhất của các nhà mạng trên thế giới thông qua máy tính. Điều đặc biệt là chúng ta có thể upgrade trực tiếp lên bản mới nhất mà không lo bị mất dữ liệu cá nhân như cách dùng Autoloader thông thường.

Các bạn nhập vào mã Country và Carrier các thông số cần thiết của nhà mạng, tham khảo ở đây. Chọn loại thiết bị phù hợp. Tùy chọn Upgrade sẽ tải về các file .BAR cần thiết để nâng cấp HĐH cho máy, còn tùy chọn Debrick sẽ tải về file .Singed sau đó kết hợp với chức năng Combine Autoloader để tạo ra file Autoloader tương ứng.

Mạng Viettel chưa có bản Update OS 10.1​

Trong khi mạng Mobifone thì đã có.
    Sau đó, ta chọn Download để ứng dụng tải về ( chậm) hoặc Grab Links để xuất ra file .TXT chứa đường dẫn để tải về. Ta có thể sử dụng IDM với để tải nhanh hơn.​
    Sau khi tải xong các file .Bar cần thiết. Bạn sử dụng ứng dụng Sachup để update trực tiếp cho thiết bị BlackBerry của mình. Bật chế độ Development Mode, kết nối với máy vi tính, sau đó chọn hết các file .Bar mình vừa tải về để ứng dụng tiến hành cập nhật HĐH cho thiết bị.​

Các bạn có thể tải ứng dụng tại đây.
    BlackBerryVietNam.net

Các file đính kèm:

khanh.pt

khanh.pt
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 khanh.pt, 5/6/13
    Last edited by a moderator: 5/6/13
  2. D. Beckham

D. Beckham
    Expand Collapse

Member

Romania (226), Orange (10). OS 10.1.0.2354 cho z10 STL 100-1, STL 100-2 và cho Q10 nưa. anh em update xem.

3. wavealpha

wavealpha
    Expand Collapse

Member

Phần mềm này chỉ có bản cho Win thôi hả chủ Topic, có bản dùng cho MAC OS ko bạn ?

4. khanh.pt

khanh.pt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Chỉ có 1 bản cho Windows và 1 bản cho Linux thôi bạn ơi, tác giả nó không viết cho MAC OS :Popo55: . Bạn có thể yêu cầu tác giả làm 1 bản cho MAC OS tại đây. Good Luck!

3-6-0-do and wavealpha like this.
  5. kizudu

kizudu
    Expand Collapse

Member

không hiểu phần chọn chọn Debrick bác chủ ơi :(