HỎI ĐÁP Sạc qua đêm cho z10

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Bố Cu Ộp, 20/6/13.

1. Chào các bác. Tình hình là đêm qua em cắm sạc cho vợ hai z10 ( stl100-2), em cắm từ 00h - 6h15 rút sạc ( củ sạc 9900 + dây sạc z10 + em để 3G ). Bình thường e để báo thức 6h, hôm nay mở mắt ra 6h15 mà ko thấy vợ hai gọi dậy, nghi nghi sờ vào thì vợ hai đã bất tỉnh + sốt cao :(. Em làm đủ mọi phương pháp cấp cứu hồi sức nhưng không ăn thua, lấy máy của vợ cả ^^ gọi thì vẫn báo đổ chuông, lúc này đầu óc quay cuồng. Đánh liều tháo pin ra lắp lại thì ơn trời e nó đã tỉnh=)). Không biết đã bác nào gặp trường hợp như em chưa, em đang dùng bản 10.1.0.1880, e đang nghi do bản Rom.

Bố Cu Ộp

Bố Cu Ộp
    Expand Collapse

Member

beoandlun thích bài này.
  2. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

ROM này hiện tại có nhiều người dùng phản ánh là không tốt và hay nóng máy, bạn nên cập nhật bản Full OS 10.1.0.2354 cho BlackBerry Z10 STL100-2,3,4 - Mình cũng đang dùng bản này thấy ổn. Sau khi chạy autoload và xong các bước setup máy thì bạn nên wipe thêm lần nữa. Good luck!

beoandlun and Bố Cu Ộp like this.
  3. Bố Cu Ộp

Bố Cu Ộp
    Expand Collapse

Member

em ngại quá, định đợi đến bản office 10.2 up lên cả thể bác ợ ^^. thanks bác nhé.

4. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Nhớ cài xong autoload khởi động máy lên thì wipe thêm lần nữa nhá. Mình thấy cái ghi đè của autoload không sạch dữ liệu cũ đôi khi lỗi bản cũ vẫn còn dính.

Bố Cu Ộp thích bài này.
  5. Bố Cu Ộp

Bố Cu Ộp
    Expand Collapse

Member

Em cảm ơn bác nhiều =))