Sạc pin cho điện thoại bằng máy tính

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi hoangdebmt, 1/6/12.

1. drtiendiep

drtiendiep
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái này kiểu nhai kỹ tốt cho dạ dày :P

2. alakazam1994

alakazam1994
    Expand Collapse

Member

Không ai trả lời giúp em được ạ :( Em thấy sạc của em sạc pin lâu quá, với thông số như treem mà nó "luộc" cho tầm 10 tiếng mới đầy pin cơ ạ, để em up hình cái sạc lên cho các bác ngắm.

Các file đính kèm:

Kích thước:
      1.7 MB
      Đọc:
      190
  3. hoangdebmt

hoangdebmt
    Expand Collapse

Well-Known Member

có 4.2V thì sạc không đầy được đâu bạn, chưa kể dòng chỉ có 350 thì sạc phải chậm là đương nhiên. Khuyên bạn nên đổi cục sạc đi, trước khi xét tới dòng thì phải đủ áp là 5V đã nhé. Cái +- 50 kia là sai số khi dùng thôi, nói chung cục sạc này k nên dùng.

alakazam1994 thích bài này.
  4. alakazam1994

alakazam1994
    Expand Collapse

Member

Mình xài cục này vẫn đầy pin bình thường mà, chỉ có lâu đầy thôi, khi dùng thấy thời gian sử dụng không kém gì so với cách sạc thông thường mấy, camf giác lâu hơn cơ, nhưng 10 tiếng mới đầy pin thì đúng là không bt thật. Mình thấy đại đa số các sạc ngoài cho pin ms1 đều là 4.2V hết, mình từng cầm cục sạc chính hãng cho pin ms1 của dauden cũng là 4.2V luôn, đồ chính hãng của rim nhé, nhưng nếu sạc cũng lâu như vậy thì đúng là bất bình thường thật. Liệu bác có tính toán được thời gian sạc đầy của nó không để em đem đi đổi sạc ạ, sợ hại pin lắm :(