CHIA SẺ Rom tối ưu + Bộ xương khô + Hybrid cho 8820

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi BBers, 19/7/13.

1. Đối với 1 BBer thì điều thích thú nhất là được vọc máy, up ROM để tìm được ROM mà mình cảm thấy phù hợp nhất với vợ thân yêu của mình. Khi mới tập tành chơi BB mình đã mất hàng đêm để đọc trên các diễn đàn để có thể tìm được ROM thích hợp với em 8820 yêu quý của mình - quà gấu mua tặng sinh nhật 21st của em đấy:D. Sau nhiều lần up ROM thì mình cảm thấy bản 187 là phù hợp nhất. Mong muốn chia sẻ lại để các Newbie đỡ phải vất vả như mình ngày xưa:(

1. ROM gốc 4.5.0.187 cho 8820 (Download)

2. Java gốc: Khi tối ưu ROM hay sử dụng bộ xương khô, các file cod không cần thiết sẽ bị loại bỏ. Tuy nhiên khi cài 1 số App thì yêu cầu các file cod đó, nên cứ thủ sẵn cho chắc:D (Download)

3. Java tối ưu: Các bạn down về, giải nén. Xóa file Java theo đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\8820-v4.5.0.187_P2.7.0.109. Rồi copy file Java mới giải nén vào. Hoặc bạn có thể paste đè lên file Java cũ mà không cần xóa cũng được. (Download)

4. Java bộ xương khô: Nếu các bạn thích sử dụng bộ xương khô thì down về, giải nén. Các làm tương tự đối với Java tối ưu. (Download)

5. Hybrid OS 4.6+4.7+5.0+6.0+6.1+7.1 v9.0 dùng cho OS 4.5 81x0, 83x0, 8700, 88x0: Download, giải nén, copy toàn bộ file trong mục Hybrid giải nén được, paste vào mục Java đã tối ưu hay bộ xương khô. Khi paste có hiện lên bảng chọn, click chọn Yes to all. (Download).

Khi đã có ROM tối ưu + Hybrid bạn tiến hành xóa Vendor rồi up ROM. Có thể sử dụngVendorDetele để xóa vendor cho nhanh, click vào file .exe là nó tự động xóa vendor cho bạn:P

Sau khi cài ROM xong, trong màn hình Help Me! sẽ báo ROM của bạn là 4.6.1.132 (487):eek:
    Mình sử dụng ROM tối ưu+ Hybrid File Free là ~ 36Mb. Nếu dùng bộ xương khô + Hybrid File Free ~40Mb

Cách up ROM đơn giản cho Newbie:

Lần đầu viết bài mong mọi người gop ý để mình chỉnh sửa cho phù hợp:D
    P/s: Mình đã fix lại và up lên link 4share.vn. Chân thành cảm ơn @cafcs263

BBers

BBers
    Expand Collapse

Member

#1 BBers, 19/7/13
    Last edited: 7/8/13
    kimtuoc, 3-6-0-do and vjpproboy91 like this.
  2. vjpproboy91

vjpproboy91
    Expand Collapse

link dùng đc chết liền

3. vjpproboy91

vjpproboy91
    Expand Collapse

chắc sever đang lỗi

4. BBers

BBers
    Expand Collapse

Member

Mình đang up qua 4share, do không có tài khoản vip của mediafire nên up sợ bị xóa. Các bạn thông cảm nha

5. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu lượng dữ liệu lớn mình có thể hỗ trợ bạn up lên FShare :) Có gì bạn báo mình biết để hỗ trợ bạn nhé.

BBers and 3-6-0-do like this.
  6. BBers

BBers
    Expand Collapse

Member

Mấy file jave chỉ khoảng 10M-15M thôi:P

ndthuytrang thích bài này.
  7. BBers

BBers
    Expand Collapse

Member

Mình đã up toàn bộ các file sang link 4share.vn, các bạn vào down rồi test thử nha:)

8. vuthai94

vuthai94
    Expand Collapse

Bac oi cho mjk hoi mjk dum 8830 up bang ban rom do dc k bac!mjk ms tap tanh up ak k ro nua may bac chj dum mjk vs!neu k dc thj bac co ban nao cho 8830 k cho mjk xin!tks bac trc!!!

9. kienngvan

kienngvan
    Expand Collapse

Well-Known Member

Máy nào xài rom máy đấy nhé bạn :Popo28:

10. albusdumbledore

albusdumbledore
    Expand Collapse

Member

đã down chuẩn bị test thôi =))