THẢO LUẬN [Rò Rỉ] BlackBerry đang đàm phán với Google để tích hợp CHPlay ngay trên BlackBerry OS 10.3.2?

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Nông Dân, 13/4/15.

?

Bạn có đang chờ đợi BlackBerry tích hợp Google Service trên BlackBerry 10?

1. Còn gì tuyệt vời hơn nữa

52 Phiếu
    76.5%
  2. Không quan tâm lắm với vấn đề này

14 Phiếu
    20.6%
  3. Ý kiến khác... Comment bên dưới

2 Phiếu
    2.9%
  1. evilinc1994

evilinc1994
    Expand Collapse

Member

Ý bác là thông báo zalo trong hub á. tắt đc mà

Em chỉ đợi e đc chơi nick COC cũ của e trên Z30 thôi :'(

2. dzungtitoe

dzungtitoe
    Expand Collapse

Member

Bạn nghĩ sao về vấn đề này, riêng mình cảm thấy thật vui không thể nào tả nổi, anh em Clash of Clans (COC), Hay Day,Google Map hay những trò chơi online dính đến dịch vụ này ! Hạnh phúc biết bao

Những cái này bạn nói thì mình vẫn dùng được và cài qua Snap đấy thôi, có lẽ có CH play chắc cũng chỉ là chính thống như Amazon thôi

3. anhvu161

anhvu161
    Expand Collapse

Member

Nếu có GG service thì chắc chắn sẽ ko bao giờ bán passport :D đã thử cài GG service theo bác Duy Luân bên tinhte và phải up rom lại mấy lần...

4. anhvu161

anhvu161
    Expand Collapse

Member

Ko liên quan nhưng cho mình hỏi cái này với. Mình quên mất pass của id amazon. Chọn forget password thì nó cứ yêu cầu zip code, mặc dù nhập đủ kiểu nhưng vẫn ko xác nhận đc. Vậy có cách nào ko? Cám ơn nhiều!

5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

V
    Vẫn sử dụng đc nhưng với một số trò chơi không đồng bộ đc bạn àh. Như coc không thể đồng bộ với g+ =))

6. Thiem Max

Thiem Max
    Expand Collapse

mình ko rõ lắm nhưng mình dùng z10 003
    lần đầu sử dụng sau mấy lần úp Rom giờ 10.3.1
    rất hài lòng chả có vấn đề gì với zalo viber .... game rất mươt
    ko biết các bạn sử dụng thế nào
    mình chỉ ngại lên Rom bị mất dữ liệu đang có nếu sai sót :v

Nông Dân thích bài này.
  7. navy.seal

navy.seal
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mấy hôm nay email liên tục nên nhận thấy nếu Blackberry liên kết với Google để cho cái Google Drive tích hợp sâu như Box trên Blackberry thì hay biết mấy.

Đang dùng bản Play Cloud pro mà không ăn thua khi cần attach file từ Google drive với save file download vào drive.

Nông Dân thích bài này.
  8. Đức Khang

Đức Khang
    Expand Collapse

Member

Về cơ bản, mình thấy Android và iOS có thị phần lớn hơn là do kho ứng dụng lớn. Nhưng về chức năng chính của điện thoại là nghe gọi, nhắn tin, quản lý email thì thực sự Blackberry không có đối thủ luôn. Khi lên BB10 thì các chức năng này càng mạnh mẽ hơn nhờ có Hub. Vì vậy, mình tin chắc nếu BB10 tích hợp được Google Service lên HĐH thì chắc chắn trong thời gian tới thị phần của Blackberry sẽ có sự đột biến.

BlackBoss thích bài này.
  9. Đào Duy Khánh

Đào Duy Khánh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Có thì cũng ko dùng, hy vọng nếu có tích hợp thì cũng cho xóa luôn. Đơn giản vì không có nhu cầu. Bản thân thấy ngoài Autocad 360 ra thì ko đáng dùng bất cứ app android nào hết. Google map thì đáng vứt đi nếu biết dùng đúng cách và tận dụng hết tính năng của BB Map theo kinh nghiệm đi đường của riêng mình (kinh nghiệm đi khắp nước cùng bạn xài android và IOS, bị cái BBmap luôn chỉ ra cổng sau của những nơi mình cần tới :v ), chưa kể GGmap nhanh hao pin hơn, nóng máy hơn. Zalo cài ngắm gái khu vực xung quanh 1 thời gian rồi cũng chán bỏ luôn. Viber thì dùng để nhắn tin miễn phí, kể ra cũng ngon nhưng bạn bè thân thiết thì hẹn cafe, tâm sự, khóc lóc, bạn bè thường thì hiếm khi trả lời nên cũng ko lo tốn tiền, bạn công việc thì gọi luôn cho dễ ăn, gọi viber qua wifi chúng nó lại oánh giá (nhưng nhận ra đám con gái bạn mình xài viber rất nhiều, chắc vì nó đáp ứng được nhu cầu 8 mọi nơi của các chị và họ ko thích gặp mặt nhau lắm chăng??). Game thì quảng cáo rác như điên. Instagram thì thôi rồi, màu ảo lòi, ko có gì thực tế thì cũng vứt đi, chui vào khu vực tự sướng đó thì phát nản. Magisto ngon, nhưng làm vài khúc phim rồi cũng chán, chỉ để giết thời gian và lại xóa luôn. Ngoại trừ cái app chụp hình Kitcam của IOS mình nghĩ tốt nhất ra thì đứng sau chắc là BB rồi, Đợt rồi đi xuyên Việt chụp Q10 thì up lên fb ai cũng hỏi chụp máy gì mà đẹp thế. Chẳng biết có đẹp thật ko nhưng với mình vậy là tốt hơn nhiều so với app chụp hình của android, ko quá lừa tình, thực tế, và đủ sắc nét. Nhiều người ham số lượng nhưng có lẽ vài cái app chưa chắc đã dùng hết tính năng của nó hoặc quan điểm sử dụng theo số đông. Các app khác thì ko dùng nên ko dám chém gió, bạn nào biết android có gì hay thì xin chia sẻ để mình còn thích android hơn ^^
    Và có mấy thằng bạn lập trình, chúng nó rất thích BB, nhưng chỉ dùng chứ chẳng bao giờ vọc vạch viết app cho nó mà chỉ chăm chăm vào android vì mã nguồn mở luôn khiến tụi nó đỡ mất thời gian hơn là ngồi vọc vạch 1 chiếc BB (mà có khi mò mãi ko ra). Vốn dĩ ở khâu quyết định viết app cho các hđh thì dev đã cho BB đi sớm nhất, vì công sức bỏ ra quá nhiều mà chưa chắc thu lại tiền nhanh. Người ta thường chọn việc dễ dàng. Còn BB có tạo điều kiện cho dev hay ko thì ko biết nên sẽ ko nói.
    Tất nhiên phải thừa nhận BB10 còn nhiều lỗi vặt, nhưng tạm thời nó hoàn toàn ko ảnh hưởng gì đến cách sử dụng điện thoại của mình. Để android xen vào quá nhiều chắc sẽ ko dùng BB10 nữa, về lại bold 9900 hay hơn ^^

#69 Đào Duy Khánh, 15/4/15
    Last edited: 15/4/15
  10. Black4U

Black4U
    Expand Collapse

Well-Known Member

bác sao thế nhỉ? Bác bảo là mong bb làm được như Lumia là đc, ý bác là lumia có zalo, có fb. Em bảo là Lumia chả có cái vẹo gì hơn, Lumia có youtube không? Lumia có google map không? Bác cứ kêu sao BB thiếu nọ thiếu kia, thế bác có biết vì sao nó không có không? hãng đt nào chả mong có đầy đủ tất cả các apps mà người dùng yêu thích, nhưng quan trọng là cái thằng sở hữu bản quyền nó có đồng ý cho hay không thôi. Bản thân em không có nhiều thời gian và cũng không có nhu cầu chat chit, fb...em cần bb để phục vụ công việc của mình. Thế thôi!