RIM xác nhận phần mềm Carrier IQ không được cài đặt trên BlackBerry

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi ndthuytrang, 2/12/11.

1. [​IMG]

Tôi không biết lý do tại sao tất cả mọi người lại đột ngột dấy lên thông tin về ứng dụng Carrier IQ trong vài ngày vừa qua mặc dù nó đã từng được tiết lộ trước đây. Đây là một bình luận của các nhà nghiên cứu bởi nó đã được tìm thấy trên các thiết bị Android, Trevor Eckhart đã đề cập rằng nó cũng có mặt trên BlackBerry. Điều này vẫn đang gây nghi ngờ bởi sự thật vẫn chưa được xác nhận. Và RIM đã xác nhận rằng Carrier IQ không được cài đặt hoặc được cho phép để được nhúng vào các thiết bị BlackBerry của RIM.

Dưới đây là những gì họ nói với Reuters:

Cả 2 nhà mạng Rogers và Telus ở Canada cũng lên tiếng nói rằng họ cũng không cài đặt phần mềm Carrier IQ trên thiết bị mà họ phân phối ra thị trường bao gồm cả BlackBerry. Có thể chúng ta sẽ còn nghi ngờ rằng các nhà khai thác có thể tìm thấy một cách nào đó để qua mặt RIM và cài đặt Carrier IQ trên BlackBerry mà RIM vẫn không phát hiện ra, cũng có một số trường hợp nghi ngờ rằng RIM đang nói dối. Nhưng nếu bạn nghĩ về nó một cách hợp lý hơn thì tất cả những tin đồn về ứng dụng Carrier IQ sẽ không có ý nghĩa bởi tại sao các nước có ngành công nghệ cao phát triển như Ấn Độ còn hy vọng RIM giúp họ theo dõi thông tin liên lạc trên BlackBerry nếu họ đã có Carrier IQ làm việc đó ...

Nguồn: BerryReview

ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

2. kiboo8x

kiboo8x
    Expand Collapse

Member

Có ai làm mà tự nhận mình làm đâu? Đợi các nhà điều tra vào làm rõ thì mới an tâm được, nhưng bạn đã xem cái này chưa mà dám bảo là ko có CarrierIQ trên BlackBerry??? :adolf:

Vào đây đọc bài này đi nhá đây là file report mà mọi người chưa bao giờ tin là có thật

http://pastebin.com/v0ANuAGr

Đừng quá bảo thủ khi cho rằng RIM hiền lành nhá, mặc dù tui cũng sử dụng BlackBerry đây..... ít nhất bạn cũng nên tham khảo các trang công nghệ trước khi đưa bài viết này lên nha

3. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đây là một dạng bài viết đưa tin, bài này đưa tin về việc RIM trả lời phỏng vấn cho Reuters khi họ được hỏi về có hay không sự tồn tại của ứng dụng Carrier IQ trong BlackBerry trước khi bán ra thị trường. Không có bất kỳ sự khẳng định nào của mình trong bài viết cả thưa bạn. File report đó của bạn cũng bắt nguồn từ 1 trang web, vậy đã có bằng chứng từ các nhà nghiên cứu điều tra chắc chắn về nó chưa, thưa bạn? Nếu chưa tại sao bạn lại nói mình bảo thủ khi cho rằng RIM hiền lành? Mình không có bất kỳ sự cho rằng nào ở đây cả. Nếu mình bảo thủ, thì những tin như việc Playbook bị Root và công cụ DingleBerry mình cũng không đăng. Bạn cũng nên xem rõ, thực tế RIM vẫn đang chờ đợi những báo cáo từ bộ ba chàng trai đang thực hiện việc jailbreak PB để RIM có thể thấy liệu họ có phạm lỗi hay không, nếu có thì lỗi ở đâu để họ có sự cập nhật fix lỗi. Cám ơn bạn đã góp ý.