RIM và những kỉ niệm của cô gái 18+

Thảo luận trong 'Cuộc thi viết thư cho RIM®' bắt đầu bởi Miss Trang, 8/6/12.

1. Gởi RIM và những người yêu mến RIM!

Em xin tự giới thiệu em là một cô giáo, hii cô giáo mới ra trường và là fan hâm mộ điện thoại của RIM. Hãy đừng giật mình vì cái tựa 18+ nhé, 18+ để biết rằng em đã khôn lớn và đủ để nhận thức những gì mình đang viết ra đây.

Em biết đến điện thoại của RIM cách đây mới có hai năm thôi, một khoảng thời gian không dài và vào lúc Iphone đang lên ngôi. Nói thật em sài khá nhiều điện thoại vì dù là con gái nhưng lại mê công nghệ, thay đổi để trải nghiệm thêm. Cũng nhờ vì thế mà em có thể tự up rom cho BB hay root cho Android, mấy cái này con gái ít ai biết làm lắm nhé, hii.

BlackBerry 9700 của em đẹp nhất Việt Nam :D

Em đang sài điện thoại BB9700 và điều đặc biệt nó là màu hồng, màu của hạnh phúc và màu mà em thích nhất. Đây là chiếc điện thoại em được anh trai tặng sau khi giành được học bổng, đó là một kỉ niệm đẹp. Và từ ngày có nó em đã thay đổi rất nhiều quan niệm sài và sử dụng điện thoại, đặc biệt là điện thoại thông minh.

Em là con gái nên em quan tâm nhất một chiếc điện thoại là thời trang và nghe gọi tốt là được. Thế nên cái điện thoại màu hồng này làm em rất khoái, em rất nổi bật. Có mấy lần đi off cà phê cùng anh trai em là điểm nóng với cái điện thoại màu hồng rất nữ tính này. Sau mỗi lần như thế được khen, về nhà sướng âm ỉ luôn, con gái mà.

Đương nhiên em yêu và đã là fan hâm mộ của RIM từ ngày đó đến bây giờ. Song RIM của hiện tại cũng không phải không có những khuyết điểm. Ví dụ nhé: Em thấy mấy cái BlackBerry đời cũ không được hỗ trợ OS có Browse nên rất bất tiện khi cài ứng ụng mới bằng giao thức OTA nè. Rồi kho ứng dụng trực tuyến, phần mềm multi media mặc định của BB cũng rất nghèo nàn nếu đem so sánh với Android hay OS của Apple. Một điều nữa là kiểu dáng của BB còn khá đơn điệu, chưa có nhiều đột phá, điều này làm cho người tiêu dùng dễ có cảm giác nhàm chán. Cuối cùng, RIM vẫn còn những hạn chế trong hỗ trợ nhà phân phối, các khuyến mãi cho người tiêu dùng chưa hấp dẫn lắm....

Đẹp và...rẻ hơn IP nhiều ^ ^!

Nói đến những hạn chế đó có lẽ là thừa vì em biết những nhà quản lý và rất nhiều người dùng lâu năm nhận thức được những khó khăn kia rồi. Song em muốn nhắc đến để RIM thấy rằng những người mới dùng như em cũng rất mong RIM có những cải tiến mang tính đột phá. Ngày xưa, chính RIM đã làm thế giới thay đổi quan niệm về điện thoại thông minh. Thì ngày nay RIM cũng có thể làm được điều đó, RIM là ông lớn của làng điện thoại thế giới mà?!

Đối với em sài điện thoại BlackBerry là cách mình thể hiện cá tính và vì đó đã là đam mê. Em thích nhất là việc sử dụng các phím tắt để vào các mục một cách nhanh. Cái này rất tiện lợi và những điện thoại khác thì còn lâu mới làm được như RIM. Một vấn đề khác là vấn đề bảo mật thông tin cá nhân cũng được đảm bảo. Tuy không phải là người thành đạt hay là người nổi tiếng nhưng thông tin cá nhân là chuyện nhạy cảm, thật sự thoải mái khi đã set up pass cho máy và cho thẻ nhớ!

Sử dụng BlackBerry và gắn bó với RIM là cách thể hiện tình cảm mà em dành cho những Quả dâu đen đáng yêu. Em đang dành tiền để sắm con Bold 9900, hôm bữa được sài thử thấy mê quá, dáng lại cực kỳ sang trọng. Mua về rồi lên vỏ hồng nữa là độc nhất vô nhị, sài cái gì độc và cá tính mới hợp với dáng em, ka ka :D

Thức dậy vươn vai đi nào đam mê của em

Thôi thì RIM hãy tự nhìn nhận lại mình, tự đánh giá và đứng lên một cách mạnh mẽ. RIM chắc chắn sẽ thành công vì thương hiệu và sức hút mà những chiếc điện thoại BlackBerry mang đến với người tiêu dùng. Hãy cơ cấu lại bộ máy tổ chức, tạo ra những sự kiện lớn để quảng bá sản phẩm, tạo ra những cuộc thi viết ứng dụng để kho ứng dụng hấp dẫn hơn, những dịch vụ hậu mãi sau bán hàng cũng cần được quan tâm nhiều nữa.... Chỉ cần RIM nâng cao chất lượng sản phẩm mà giá thành dễ chịu là sẽ hấp dẫn người tiêu dùng ngay.

P/S: Cố lên RIM nhé, đứng dậy vươn vai thành gã khổng lồ đi nào ^ ^!

Sài Gòn...Viết cho RIM - đam mê công nghệ của một cô giáo trẻ....

Miss Trang

Miss Trang
    Expand Collapse

Member

Duy1984, hnaeht, pisogatrung and 30 others like this.
  2. Miss Trang

Miss Trang
    Expand Collapse

Member

Đợi mọi người vào tám chuyện cho xôm tụ diễn đàn

Kiribanhbao thích bài này.
  3. Gjfjgfs

Gjfjgfs
    Expand Collapse

Member

Hức! nhìn thấy chữ 18+ cứ tưởng dùng BlackBerry để xem cái 18+ cơ :D . Sao bọn con gái nó biết cách giật tít một cách khôn khéo vậy nhỉ ???

thientaiankhuat and Miss Trang like this.
  4. Kiribanhbao

Kiribanhbao
    Expand Collapse

Member

Bài viết rất hay.
    Chứng tỏ một quy luật.
    Một khi đã sử dụng.thì sẽ gắn bó với blackberry như một thứ không thể tách rời vậy.
    Chúc bạn luôn.hạnh phúc,may mắn và vui vẻ với em blackberry của mình....
    Ps:mình thích dáng đơn điệu.mạnh mẽ của blackberry.

Miss Trang thích bài này.
  5. Gjfjgfs

Gjfjgfs
    Expand Collapse

Member

Like ở đây làm chi? sao không sang bài của em mà like :D . Ai bảo em nghĩ vớ vẩn nào thì thím nói thím viết 18+ để chỉ sự chín chắn trưởng thành. Thì em cũng thế những cái 18+ mà em nói là những cái dành cho những người trưởng thành lớn tuổi chẳng hạn như kinh doanh hay chuyện gia đình thế thì có j vớ vẩn hả thím :D

6. BB_Velo

BB_Velo
    Expand Collapse

Member

Đọc cái tiêu đề là thấy hấp dẫn rồi ;)

7. Miss Trang

Miss Trang
    Expand Collapse

Member

Xí xí tin được mới lạ, người ta nói cô gái 18+ chứ có nói kỉ niệm 18+ đâu mà tưởng bở, ghét ghê.
    Đưa link đây like cho nào, đây là đây rất thoải mái nhé :)

8. Miss Trang

Miss Trang
    Expand Collapse

Member

Hii cảm ơn bạn đã khen. Đúng là cà phê đã uống mà thích sẽ càng uống càng nghiền.
    Mình thì thích BB vì đặc biệt và vì những kỉ niệm đặc biệt của nó.
    Mình cũng chúc bạn thành đạt và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống nhé. Nếu có viết bài tham gia mình sẽ like nhiệt tình cho bạn.

Mai Duc Dung and Kiribanhbao like this.
  9. cuong_bb

cuong_bb
    Expand Collapse

Member

bài bạn rất hay :X

10. Mai Duc Dung

Mai Duc Dung
    Expand Collapse

Member

Bài viết của bạn nhiều cảm xúc lắm, like bạn vì bạn là nữ mà mê Bold hí hí