RIM = Renovation In Mind !!!???

Thảo luận trong 'Cuộc thi viết thư cho RIM®' bắt đầu bởi thanhnguyen296, 17/6/12.

1. hehe , tớ cũng làm cái mail kiếm cái áo Tshirt màu trắng của Brightstar !

Hi Mr Berry ,

A nine year owning you is enought to be my sweet but personally you guy are trying to develop your sibling BB ten ( 10 ) disappointed me . It's unavoidable to do such to satisfy updating trend . Neither iOS nor Droid i prefered but you . However , you behave like a very conservative one who slowly changes mind indeed . Needless to say that BB10 is your future but there will be nothing changes without impressive differences .

Berry , let renovates your mind before you wanna research someone emotionally . Last but not least , be happy and healthy to survive together !

Yours - Cherry !

Tớ làm luôn bản tiếng Việt :

Chào anh Berry ,

Chắc hẳn 9 năm bên cạnh nhau đủ để em là người tình bên anh nhưng giờ em đang thật sự thất vọng khi anh đang cố hướng tới gã trai lơ BB 10 . Vẫn biết rằng đó là điều không tránh khỏi khi đại gia cặp với chân dài . Nhưng khổ nỗi em lại chẳng yêu được gã nhà giàu ( Steve Job ) lẫn gã đại gia đang lên nhờ bán đất ( Google Droid ) mà chỉ mình anh thôi . Đau đớn thay , anh lại hành xử như một kẻ chẳng bao giờ chịu thay đổi . Chắc chẳng cần phải nhắc lại gã trai lơ BB10 đang là đích ngắm của anh , nhưng cũng chẳng ích gì nếu gã ấy không có gì khác biệt với em ( hay với Steve Job lẫn cái lão Gồ bán đất ) .
    Berry , hãy mở rộng và thay đổi tâm hồn mình trước khi anh muốn chạm vào trái tim ai đó . Sau cùng nhưng chưa phải là cuối cùng ( em sẽ lãi nhãi tiếp nếu anh không chịu thay đổi ) , em chúc anh hạnh phúc và mạnh khỏe để cùng em tiếp bước trên con đường còn lại .

Em của anh - Cherry !

Hờ hờ , tớ dịch thoát nhé ! Ôi thích cái Tshirt nên cố mà gõ . Have fun cả nhà !

thanhnguyen296

thanhnguyen296
    Expand Collapse

Well-Known Member

2. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cảm ơn các bạn về những bài viết những cmt. Mình thực sự cảm động khi đọc nhiều dòng thư của các bạn. Có lẽ nhiều bạn giống như mình, tham gia cuộc thi không phải chỉ vì phần thưởng mà vì mục đích quan trọng nhất, đó là “Viết thư cho RIM”. Không còn nhiều thời gian nữa sẽ công bố người thắng cuộc, nhưng dù kết quả thế nào tất cả chúng ta đã là người chiến thắng khi dám viết bài, dám nói lên suy nghĩ của mình dù không quen viết những lá thư hay văn bản. Nhưng chúng ta đã thực sự gửi đến RIM những điều mà chúng ta muốn họ biết.
    Mình cũng tham gia dự thi. Mình viết thư cho RIM không với tư cách là nhân viên trong BEC, hay là một thành viên trong ban quản trị forum, mình đã viết bài cho RIM đơn thuần trên vị trí là một BBer, một người dùng BlackBerry tại Việt Nam, một người đã theo sát RIM từ những chiếc BlackBerrychưa có GPRS. Nếu có thời gian rảnh các bạn hãy ghé qua đọc những điều từ “gan ruột” mình. Mình chỉ mong các bạn sẽ biết tình cảm của mình và mong muốn của mình cho BlackBerry, rằng có người cũng cùng quan điểm với các bạn và cùng một tình yêu BlackBerry như các bạn. Cảm ơn một lần nữa vì những dòng tâm huyết có thể mất nhiều tháng ngày của bản thân để đóng góp vào“Đại thư” mà chúng ta sẽ gửi cho RIM!

Thân ái!

&

(Có thể like hoặc không like vì mình viết những dòng này không phải để câu like).

lanlinh06111 thích bài này.
  3. thanhnguyen296

thanhnguyen296
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tớ viết vui là chính , chủ yếu xin cái áo trắng của Brightstar thui mà chắc chẳng được :D