CHIA SẺ [RIM-Default-Power][BBOS][Calendar] Trở về nguồn cội với sức mạnh tiềm ẩn!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Zerostar, 7/9/12.

1. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Các bạn dơnload theme ở đây nhé :). (Hình ảnh chỉ mang tính minh họa) :D

Bạn vào appworld tìm phần mềm deToday nhé :)

kids0407 thích bài này.
  2. 0xiangjiao0

0xiangjiao0
    Expand Collapse

Member

Em muốn nó lưu lịch sinh nhật của mọi người giống con mấy con nókìa cũ cũ cơ!

3. issacnhut

issacnhut
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn nói cụ thể được không. Chứ chức năng hiện nay của BB theo mình là lưu rất tốt, chỉ cần trong danh bạ bạn có để sinh nhật thì trong lịch sẽ có ngay. Ngoại trừ một khuyết điểm là nếu số liện lạc đó bạn tạo ở bên ngoài, có thông tin sinh nhật (trong google chẳng hạn) thì khi sync vào máy, calendar của máy không hiện ra ngày sinh nhật.

Nhỏ Ơi and 0xiangjiao0 like this.
  4. truonggiang

truonggiang
    Expand Collapse

Theo ý hiểu của em thì cách hiện Calendar như thế này có ở một số themes, tùy từng themes hộ trợ

Nhỏ Ơi, Zerostar and kids0407 like this.
  5. saomaimuaha

saomaimuaha
    Expand Collapse

Member

Cho mình hỏi : Mỗi lần mình gọi điện thì nó thường nhớ vào lịch, mỗi ngày sẽ nhớ rất nhiều nhiều, như vậy có tốn bộ nhớ hok và có cách nào tắt chức năng này hok! Thanks...

6. 0xiangjiao0

0xiangjiao0
    Expand Collapse

Member

Ý em là mình ấn vào lịch nó sẽ in đậm ngày nào có sinh nhật ai ấy ạ. Em thích khoản này của nókìa, thi thoảng lôi lịch ra nhìn cái sẽ dễ nhớ.
    Còn em cũng lưu sinh nhật của bạn nhưng trong lịch ko thấy hiện gì cả anh ạ! :(

7. issacnhut

issacnhut
    Expand Collapse

Well-Known Member

Theo mình biết thì calendar mặc định của BB chỉ in đậm ngày có sự kiện, chứ không phân biệt là sự kiện gì. Nếu ngày đó có sinh nhật thì ô của ngày đó sẽ có một vệt dài màu xám kéo dài hết ô (mở lịch theo chế độ month view), nên bạn muốn biết ngày đó là sinh nhật ai thì phải chịu khó chọn ô đó để chuyển sang day view để xem. Cái này là áp dụng cho những sự kiện mà thời gian là all day - thường thì chỉ có ngày sinh nhật hoặc ngày kỷ niệm khác.

Còn về việc lưu sinh nhật mà không hiện trong lịch thì mình cũng bị, chưa biết nguyên nhân cũng như khắc phục triệt để. Thường thì mình làm thế này: chọn contact -> edit -> tới mục birthday -> delete field -> save. Sau đó, chọn lại contact đó -> edit -> tới mục birthday -> set lại ngày -> save. Bạn thử lại xem thế nào.

0xiangjiao0 thích bài này.
  8. issacnhut

issacnhut
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tất nhiên là tốn bộ nhớ.
    Theo mình nhớ thì chức năng này là do bạn có cài Addonis. Bạn kiểm tra lại và nếu có thì tắt chức năng này đi nếu không cần thiết.

foolishboy and Zerostar like this.
  9. tamuct

tamuct
    Expand Collapse

Member

Cái theme đó ko dành cho bold 9000 :(

10. HoaBinh

HoaBinh
    Expand Collapse

Member

PM này đắt ra phết, gần 5 USD.