[Review] EPub Reader - ứng dụng đọc sách đa năng trên Playbook

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi ndthuytrang, 29/9/11.

1. ePub Reader là ứng dụng hỗ trợ đọc sách với nhiều định dạng theo tôi là tốt nhất hiện nay trên Playbook. Đáp ứng được nhu cầu đọc sách và tài liệu của đa phần người dùng Được phát triển bởi VOS IT Solutions

Icon ứng dụng khi cài vào Playbook​

*Lưu ý : các bookshop online đa phần sẽ khó download ở thị trường VN. Bạn có thể tải các file sách về máy tính và chuyển qua Playbook để lưu trữ và đọc, hỗ trợ đa định dạng file như : html, docx, epub....

Tôi đã tải về máy 3 cuốn sách với 2 định dạng file phổ biến là .HTML và .DOCX

Bạn có thể chọn Import EPUB để load xuống ứng dụng những cuốn sách mà bạn đã lưu trữ sẵn. Ứng dụng hỗ trợ đọc theo 2 chế độ : landscape và portrait (trong bài viết tôi thao tác chính với chế độ landscape)

Mở 1 cuốn sách và sau đó nên tận dụng thanh công cụ trên dưới khi bạn thực hiện thao tác vuốt từ cạnh trên màn hình để thấy các thanh công cụ

2 thanh công cụ trên dưới đã xuất hiện hỗ trợ thao tác tối đa cho bạn

Nếu trong cuốn sách có link dẫn tại mục lục đến chính chương đó, bạn có thể tick trực tiếp đến chương muốn xem, nếu không có thể tận dụng tính năng Jump to

Có thể đánh dấu/ bỏ đánh dấu trang yêu thích

Hỗ trợ tùy chọn font chữ và chủ đề nền thích hợp với nhiều môi trường ánh sáng khác nhau cho người dùng

Riêng người viết bài thì tôi chọn chế đồ nền là Sepia khi test ứng dụng trong môi trường văn phòng :D chế độ này giúp tôi cảm thấy mắt tiếp thu tốt hơn và nhẹ nhàng hơn, bạn có thể xem 2 hình dưới để so sánh sự khác biệt

Chế độ Sepia

Khi đã đọc hết 1 cuốn sách, dọn dẹp bớt khỏi Library để tiếp tục những cuốn sách mới, hãy dùng tính năng Remove from Library trên thanh công cụ phía trên màn hình.

Hỗ trợ dòng máy: PlayBook
    Download tại AppWorld
    Giá: 1.99$
    DauDen.vn
    Nguồn : AppWorld

ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

2. tamnlt

tamnlt
    Expand Collapse

Well-Known Member

namaccguitar thích bài này.
  3. datneuro

datneuro
    Expand Collapse

Member

Cái này đang rất cần
    Thanks bsc tamnlt nhiều lắm

4. sonnguyenthach

sonnguyenthach
    Expand Collapse

Well-Known Member

Chờ làm xong cái Book reader for EPUB and Kindle Books để Trang review nhé.

Bạn gửi cho mình mấy folder (META-INF, AIR, Native) trong folder BIN để mình làm file BAR nhé

5. sonnguyenthach

sonnguyenthach
    Expand Collapse

Well-Known Member

p/s: bạn cũng đưa link file BAR mình chia sẻ lên để anh em tải về cho đơn giản