CHIA SẺ [Review]Bản Rom rò rĩ trên BlackBerry Q10 phát sinh lỗi nghiêm trọng

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi LuanCsBlackBerry, 26/9/13.

1. IMG_00000400.png
    Xin chào tất cả các bạn của diễn đàn.Như chúng ta cũng đã biết kể từ sau khi BlackBerry phát hành chính thức hai dòng sản phẩm cao cấp của mình Z10 và Q10,theo sau nó các phiên bản cập nhật hệ điều hành liên tục được rò rĩ.Tất nhiên sẽ có những phiên bản chạy rất ổn định và ngược lại.Phiên bản chính thức và mới nhất dành cho BlackBerry 10 là 10.1.0.4181,hiện tại đang rất ổn định.​
    Mình vừa kiểm tra hai phiên bản rò rĩ 10.1.0.463310.2.0.483 trên BlackBerry Q10 đã phát hiện ra những lỗi mà theo mình là hết sức nghiêm trọng:​
    1.Không gọi được cho bất kì một số nào:
    Sau khi các bạn bấm số và tiến hành gọi,chỉ trong vài giây chương trình sẽ tự động tắt.​
    2.Phím # hoạt động bất thường:
    Mình không thể nào kiểm tra được tài khoản bởi vì phím # không thể hoạt động.Nếu các bạn bấm số sau khi bấm # thì nó mới hiện ra và đến đây các bạn sẽ không thể thực hiện thao tác xoá được.​
    3.Không nhận sóng BIS:​
    Như chúng ta cũng đã biết với BlackBerry 10,các bạn không cần phải đăng kí đúng dịch vụ BIS mà các nhà mạng hỗ trợ cho BlackBerry,chỉ cần đăng kí gói 3G bình thường vì BlackBerry 10 đã cấu hình sẵn BIS.​
    Thế nhưng việc cài 2 bản Rom rì rĩ ở trên đã làm cho nó không thể hoạt động được và dĩ nhiên các chức năng liên quan như BBM sẽ không dùng được.​
    Theo các bạn đối với người dùng BlackBerry mà không thể gọi được cũng như dùng BBM thì xem như điện thoại vô dụng.Đây mình chỉ mới phát hiện trên 2 phiển bản trên,vẫn còn một số chưa Test và một số lỗi chưa tìm ra.Vì vậy một lời khuyên chân thành chúng ta chỉ nâng cấp khi đã có phiên bản chính thức nhé.!!​
    Nguồn BlackBerryVietNam

LuanCsBlackBerry

LuanCsBlackBerry
    Expand Collapse

Well-Known Member

BlackBoss thích bài này.
  2. nambun

nambun
    Expand Collapse

Member

Mình đã từng bị vụ này.

Cài lại phần radio.

Về BBM thì do server nên độ trễ hơi lâu. Sau đó connect ngon.

3. LuanCsBlackBerry

LuanCsBlackBerry
    Expand Collapse

Well-Known Member

Không ăn thua đâu bạn ak! Mình đã thử nhiều cách,chỉ có trở về bản ROM chuẩn của máy mới có thể ổn định các tính năg!Thân

4. DucTT47

DucTT47
    Expand Collapse

Member

chắc đợi bản official cho ổn định :Popo73:

5. kinghai

kinghai
    Expand Collapse

Member

Đây là bản leak, bạn chờ đợi điều gì? Hoạt động hoàn hảo?

Các bản leak của bạn, tính tới thời điểm hiện tại là quá cũ. Bản 10.2 bạn đang dùng, nếu mình nhớ ko lầm là bản leak đầu tiên của 10.2. Bạn cứ thử bản leak mới xem rồi biết.

ndthuytrang thích bài này.