[Re-Up] BuddyGuard - 1 người bạn giúp bảo vệ BB & dữ liệu của bạn

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi Zerostar, 2/6/12.

1. [​IMG]
    Một App không còn xa lạ với dân BB :)

BuddyGuard Pro và BuddyGuard Free. Thực ra nó là 1 nhưng được nhà sản xuất tạo ra 2 phiên bản là Pro và Free cho người dùng lựa chọn. BuddyGuard vốn là ứng dụng giúp người dùng bảo vệ dữ liệu và mã hóa chiếc BB của bạn bằng mật khẩu. Tất nhiên bản Free hạn chế tính năng so với bản Pro rồi.

Chức năng cụ thể như sau:
    • Alert: Giúp đỡ bạn trong việc tìm kiếm bb bằng cách chơi một giai điệu, hoặc chỉ rung động . Khóa bb của bạn để đảm bảo không ai có thể truy cập nó.( Bản free: có )
    • Lock: Bảo vệ dữ liệu và bb bằng cách khóa nó và hiển thị thông tin liên lạc của bạn mà bạn đã cài đặt. Nó sẽ ở trạng thái bị khóa cho đến khi bạn nhập mật khẩu, ngay cả khi BB của bạn khởi động lại ! ( Bản free: có )
    • Locator: Cũng như bao soft khác BuddyGuard sẽ gửi cho bạn một liên kết hiển thị vị trí của nó. ( Bản free: không có )
    • Backup: sao lưu từ xa danh bạ của bạn ( đây là một trong số những điểm khác biệt và nổi trội )( Bản free: không có )
    • List: Email cho bạn tất cả những gì về BB của bạn trong hiện tại, Cho phép bạn xác định những gì mình sẽ chuẩn bị Wipe ở chức năng sau.( Bản free: có )
    • Wipe: điều khiển từ xa xóa sạch data, infomation của bạn để ngăn người khác truy cập vào dữ liệu cá nhân của bạn.(1 điểm quan trọng nhất:D) ( Bản free: không có )
    • Help: gửi cho bạn tất cả những lệnh để bạn biết và điều khiển bb của bạn, bao gồm Wipe, Backup và một số chức năng khác (chưa test hết) tóm lại thằng nhặt được điện thoại sẽ không thể sử dụng bb của bạn bình yên.(Bản free: có)
    Nó sẽ chạy ngầm khi BB của bản khởi động lên, vì thế sau khi cài đặt bạn hãy vào ESC và kill nó đi, đến khi ai đó thay sim thì tất nhiên sẽ phải khởi động lại máy và lúc đó nó sẽ hoạt động.

Soft của Symbian thì nó tính tiền theo năm, 1 năm phải trả nó 1 khoản... Không rõ bao nhiêu. Còn cái này thì bản Pro mua với giá 3,99$ ( quá ít ;)) và Winhex chưa test là có thể hoạt động hay không...mong anh em sẽ feedback cho mình!

Giao diện rất pro nữa nhé!

Download: Apps.bbvn.net

Zerostar- BlackBerryVietNam.Net

Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 Zerostar, 2/6/12
    Last edited: 12/10/12
  2. denny77

denny77
    Expand Collapse

Member

8800 dùng đc k bạn

3. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

denny77 thích bài này.
  4. Viet Hop Software

Viet Hop Software
    Expand Collapse

Member

BuddyGuard là tên đầy đủ của phần mềm, em nên sửa lại tiêu đề và chỗ nào chưa đúng trong nội dung.

Thanks.

Zerostar and ndthuytrang like this.