HỎI ĐÁP Q10 thỉnh thoảng hay tự reset lại

Thảo luận trong 'ROM – OS/ Hệ Điều Hành Cho BlackBerry 10' bắt đầu bởi datluu89, 15/7/15.

1. Hỏi ae về lỗi hay reset lại của Q10. Máy mới mua ở dâu đen. Thỉnh thoảng tự nhiên máy reset lại. Ae gặp lỗi này rồi chia sẻ exp với ak. Tks

datluu89

datluu89
    Expand Collapse

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

xung đột phần mềm dẫn đến máy tự reset lại, nhất là cài những app không tương thích vào nên dễ bị tình trạng này, bạn nên cài đặt lại hệ điều hành bạn nhé ! cài đặt lại hết xung đột ngay ấy mà :)

3. datluu89

datluu89
    Expand Collapse

Máy đầu tiên mua về đang 10.2, thấy có cập nhật nên mình update lên 10.3 dùng thấy hiện tượng hay nóng máy nhất là bỏ tui quần, thỉnh thoảng lôi ra lại hiện blackberry reset lại. Thỉnh thoảng có hiện tượng delay, lag cảm ứng. Hạ về 10.2 mát hơn nhưng vẫn bị reset lại. :3

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

à bạn tải bản ROM mới của 10.3.1 và load về điện thoại xem sao nhé ! chạy bằng Autoload cho hết xung đột bạn nha :)

Tải về tại đây: https://drive.bitcasa.com/send/6tMM...vdcHGdzSFqp5HIb2K3xoQ/g5GT1D4LSbyTrYvYFtT1WQ/

datluu89 thích bài này.
  5. datluu89

datluu89
    Expand Collapse

Tks bác. Mình vừa lên lại 10.3.1.1779 hôm qua. K biết bị nữa ko?. Ngày nó sặp nguồn k lý do đến vài lần. Có lúc sập nguồn bật k lên, cái chỗ cảm biến ánh sáng nó nháy đỏ lên tục . Chỉ sợ dính phần cứng. Máy mua full box tại Dâu den mới đc 2 tuần

6. Hieulfc

Hieulfc
    Expand Collapse

Member

bác xem phím nguồn có kẹt không nhé, con Z30 của bà xã em sau lúc ốp lưng bị hoài, té ra kẹt nút nguồn :D

7. datluu89

datluu89
    Expand Collapse

Chắc k do phím nguồn đâu bác. Phím nảy tưng tưng mà. E down về 10.2 autoload, Dùng thấy còn lỗi nặng hơn 10.3. Lại để cho update lên 10.3.1. Dùng 3 ngày nay chưa thấy bị lại. Đang định gửi cho Dâu đen bảo hành, sợ dính phần cứng bảo hành mệt lắm