HỎI ĐÁP Q10 thái để standby qua đêm hao pin khoảng 25%

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Kimvanle, 10/8/15.

1. Bác nào rành về Q10 thái BB10 tư vấn giúp mình mới. Mình mới mua con Q10 Thái xài được 2 bản rom, 1 bản là 10.3.1.1779 và mới lên bản rom mới là 10.3.2.858. Trong đó mình xài thì bản rom nào cũng hao pin nhiều tầm trên 25% khi để qua đêm. Mọi cách tắt dữ liệu, kết nối di động, NFC, 3G, Wifi... mình đều làm hết nhưng tình trạng hao pin như trên vẫn không đáng kể. Mình kiểm tra thấy ứng dụng tốn pin nhất là Hệ thống. Còn App Andriod thì mình chỉ cài có FB vs Zalo, còn lại ko cài app gì đáng kể, khi ngủ thì mình cũng tắt hết app không cho chạy ngầm. Cao nhân nào giỏi nghiên cứu về BB10 có thể giúp đỡ mình chỉ ra nguyên nhân khắc phục với, chứ vậy thì nản lắm, ngủ 1 đêm mà mất hơn 25% pin thì quá chán. Trước xài 99 đã yếu mà lên Q10 còn gặp vụ này nữa càng nản hơn. Mong anh em cao nhân giúp đỡ

Kimvanle

Kimvanle
    Expand Collapse

se7en thích bài này.
  2. trluat

trluat
    Expand Collapse

Member

Mình sài Q10 bản 005, đang dùng OS 10.2.3.2252 pi ok. Bạn thử cài lại OS xem sao? Mình cài bằng autoloader xong wipe lại 1 lần nữa.
    Máy mình check 2 mail, nghe gọi khá, pin hơn ngày đó. Qua đêm thì ko để ý :D

Kimvanle thích bài này.
  3. levinhkhuong

levinhkhuong
    Expand Collapse

Member

up rom mới đi bạn, làm theo bạn trluat đó, tải file autoload về cài r wipe máy 1 lần nữa, 10.3.2.2339 nhiều ng đánh giá ổn đó, mình cũng đang dùng qua đêm khoảng 5-8% pin

se7en and Kimvanle like this.
  4. Kimvanle

Kimvanle
    Expand Collapse

Cảm ơn mấy bác đã tư vấn, mình cũng nghĩ do rom nên ms úp từ 10.3.1 lên 10.3.2 nhưng vẫn vậy, thôi để ráng úp 2 rom của 2 bạn nói trên thử xem sao. mà cho mình hỏi Q10 có bị bệnh hao nguồn không ta, nghi máy mình bị hao nguồn quá. Thấy trên diễn đàn cũng có nhiều bạn bị như mình nhưng ko có cách giải quyết rõ ràng

5. dotranphong

dotranphong
    Expand Collapse

Member

Cho mình hỏi là wipe lại sau khi autoload để làm gì vậy bạn?

6. levinhkhuong

levinhkhuong
    Expand Collapse

Member

Đảm bảo cho máy sạch vs ổn định bạn à ;)

#6 levinhkhuong, 13/8/15
    Last edited: 13/8/15
    dotranphong thích bài này.
  7. tuanyvn

tuanyvn
    Expand Collapse

Member

Mình cũng đang xài Q10 đây nhưng để qua đêm tầm 5-7% thôi bạn tắt hết các ứng dụng rồi thì nên xem lại: tắt kết nối máy tính, bật chế độ tiết kiêm pin, tắt chứng năng nâng cao k cần thiết xem có hết không?
    Không hết thì Autoloader lại xem thử mình đang xài bản 858 (556) thấy rất OK nhé
    Mình thì ít xài dt lắm cho công việc mình đi ít, ngồi 1 chỗ thì nhiều nên toàn nghe gọi vs note thông tin thôi

#7 tuanyvn, 16/8/15
    Last edited: 16/8/15
  8. cristian

cristian
    Expand Collapse

Member

E cũng dùng bản 858 mà không gặp trường hợp như của bác. của e là Q10-003. Bác cứ để mấy hôm xem thế nào.

9. 1m7

1m7
    Expand Collapse

Member

Mình mới xúc Q10 hôm qua, để qua đêm hao 6% PIN, thế là ổn ko các bác

10. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

ổn đó bác :)