HỎI ĐÁP Q10 SQN-003 bàn phím Thái và một vài lỗi cần giúp đỡ.

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi uhmhello1807, 2/11/14.

1. Chào các bác BBViet, sau một thời gian sử dụng Q10 bàn phím Thái bản rom gốc 2977 từ lúc mới mua, mình xuất hiện một vài lỗi như sau, những lỗi này theo mình là do phần mềm hệ điều hành.

1 - sạc pin không đầy, sạc pin của mình rất hay đến tầm 69 70% là ngừng, hoặc ở một mức % nào đấy là ngừng, không sạc nữa, mình để qua đêm nên sáng hsau dậy thấy pin ko đầy.

:> cách giải quyết này của mình là khởi động lại máy, vậy là ok, lại sạc đầy như thường, nên mình trc khi đi ngủ toàn khởi động lại 1 lần rồi sạc.

p/s : m` để ý là mỗi lần sạc k lên như thế thì máy sẽ hơi nóng, ko biết tại phần mềm chạy ẩn nào không nữa

2 - chụp ảnh mất ảnh lưu album, mình chụp ảnh xong sau một hồi là quay lại album ko tìm thấy ảnh nữa, vào thẻ nhớ vẫn còn ảnh , nhưng ko hiển thị ảnh nhỏ (icon), chỉ khi mình mở ảnh mới hiển thị ảnh to.

:> lỗi nãy m` ko biết tại sao, nhưng cứ khởi động lại là lại xem ảnh bình thường, album lại tự động load lại.

Trên là một số lỗi mình gặp phải, bạn nào đi qua biết lỗi có thể sửa thì giúp mình với nhé. Thanks :D

uhmhello1807

uhmhello1807
    Expand Collapse

Member

#1 uhmhello1807, 2/11/14
    Last edited: 2/11/14
  2. katauri

katauri
    Expand Collapse

Member

Mình lúc mới mua cũng xài rom này mà k bị lỗi như bác,hay do phần cứng.
    Bác thử Up rom 10.3.1.1016 mới nhất xem sao , còn ngại thì chờ bản 10.3.1 chính thức.

#2 katauri, 3/11/14
    Last edited: 3/11/14
  3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

mấy lỗi này là do hệ điều hành bạn nhé, lỗi thứ nhất 2977 nếu bạn để autoupdate thì hay sảy ra tình trạng lỗi vặt như sạc pin không đầy hay tự động ngắt sạc, mình thường khi cài rom xong mình sẽ ngắt auto update để đỡ ngốn pin và máy chạy ổn định.

Lỗi thứ 2 về việc lưu album, khi bạn chụp hình lưu vào thẻ nhớ thì thời gian quét hình ảnh vào thư viện hơi chậm không riêng gì Q10 mà cả về bb10 nữa, bạn có thể chụp và lưu vào bộ nhớ máy sẽ hiển thị luôn trong thư mục bạn nhé.

Bạn muốn khắc phục triệt để thì cài lại bản rom xem sao, rom leak mới nhất là 10.3.1.1060 nhưng bản này nhạc chuông trên Q10 hơi nhỏ nhé còn mọi thứ đều good ;)

uhmhello1807 thích bài này.