HỎI ĐÁP [Q&A] Những câu hỏi thường gặp khi nâng cấp hệ điều hành BLackBerry 10.3.2 chính thức

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi huynhgiathien, 9/9/15.

1. kyang

kyang
    Expand Collapse

Member

em lên 10.3.2.2639 rồi, đã sử dụng dc chức năng Reader. cơ mà một số ứng dụng game nhỏ nhỏ cho cháu chơi lại không chạy được

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

game nào thế bác ạ :)

3. kyang

kyang
    Expand Collapse

Member

farm friends story và minon rush, cháu nó thử hai trò này và bảo là ko chơi được, em cũng thủ rồi, ko chơi dc thật, nó vào dc tý, chưa kịp làm gì đã bị out ra rồi :(

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

híc xung đột rồi bác ạ, :( bác chạy lại autoload mới hết được :(

5. se7en

se7en
    Expand Collapse

Well-Known Member

Theo em tốt nhất cứ autoload là ok

6. kyang

kyang
    Expand Collapse

Member

em ko hiểu rõ lắm về cái autoload này, nhỡ nó làm mất dữ liệu của em thì toi.
    hôm trước e nhận được thông báo cập nhật os thôi, em cắp vào lab rồi cập nhật qua DBlink, xong thì bị thế :(

7. Chu Văn Hữu

Chu Văn Hữu
    Expand Collapse

Member

Z10 của mình lên bản 3.2. 2639 bị lỗi kéo dài hình nền, kiểu như crop 1:1 nhưng lại làm hình nền cho màn 9:16 ấy
    PP lên 2639 thì có thể dùng bàn phím để vuốt qua lại các trang ứng dụng trên màn hình Home, zoom out/in trang web như trackpad thật nhưng ko zoom đc với picture -> ko đồng bộ
    Ngoài ra PP của mình bị lỗi khi mở nhiều tab trong brows, khoảng 6 tab là khi chọn mở tab khác ko dứt khoát ngay đc.
    -> sw của BB luôn thiếu ổn định kể cả khi đã ban hành official. Như samsung thì mình rất ít khi thấy lỗi lặt vặt như BB,

#77 Chu Văn Hữu, 14/9/15
    Last edited: 14/9/15
  8. rockboydh

rockboydh
    Expand Collapse

Mình đã lên 3.2 bt, giờ vào hub ko thấy mục notifications nữa, zalo báo cũg ko biết, ở ngoài màn hình khoá cũg ko báo? Có ai biết giúp với ko

9. Thanh Hip

Thanh Hip
    Expand Collapse

Member

Q10 của e lên 3.2.2474 thấy duyệt web bị treo và nhắn tin thì bấm phím xong rùi mấy giây sau màn hình mới hiện, nhiều lúc bấm xong mà không lên luôn! Bấm trở về thì tin nhắn đó bị xoá mất IMG_20150909_082222.png ! Có bác nào bị như vậy không? Có cách nào khắc phục không các bác!

10. Phan Dung

Phan Dung
    Expand Collapse

Member

Sau một thời gian trải nghiệm bản 10.3.2.2474 cho Z3 mình thấy bản này có vẻ tối ưu RAM hơn, máy chạy mượt, có điều pin thỉnh thoảng có vấn đề như tụt nhanh, máy thì nóng mặc dù đã tắt hết ứng dụng chạy ngầm. Phải khởi động lại máy thì mới hết tình trạng trên.

anhdunghopham thích bài này.
: 10.3.2, q&a