FREE Profiler - phần mềm thay đổi cấu hình âm thanh miễn phí cho người dùng BB10

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi shenchichi, 27/4/15.

1. Nhanh, gọn, lẹ - phần mềm này có chức năng tương tự "chế độ hội họp" có trong Calender của BB 10.3. Thêm lựa chọn cho anh em đỡ nhàm chán.

Ứng dụng này cho phép người dùng có có thể cài đặt chế độ điện thoại mình theo thời gian mong muốn (im lặng, chỉ rung, âm báo, hội họp, ngoài trời,...) Bạn còn có thể lưu một vị trí rồi liên kết với cấu hình mong muốn, khi bạn ở trong vùng đã lưu, cấu hình đó sẽ tự động bật.

Đầu tiên cài đặt stick chọn những dòng sau, bỏ chọn dịch vụ vị trí và chạy khi thu nhỏ vì mình thấy ko cần thiết (tùy mỗi người)

Ở phần Profiles, chọn "New" để tạo những cấu hình cần thiết :

Điều chỉnh cho từng profile ---> Save :

Đến phần Shedule, chọn từng profile, chỉnh thời gian, các ngày trong tuần ---> Save :

Đây là lịch trình chuông ---> rung ---> im lặng cho từng khoảng thời gian :

Riêng phần Locations thì mình ko chỉnh bởi vì chức năng của nó là tự xác định vị trí khi mình đến một địa điểm nào đó mà kích hoạt profile thích hợp. Hơi bị dư thừa vì profile trước đó mang tính ưu tiên rồi. Vả lại nó cũng ko chính xác cho lắm.

Thông tin ứng dụng
    Download

BBVN.NET

shenchichi

shenchichi
    Expand Collapse

Member

#1 shenchichi, 27/4/15
    Last edited by a moderator: 30/4/15
    nguyenvios, veron105 and Nông Dân like this.
  2. veron105

veron105
    Expand Collapse

Member

Minh thích app này ở phần "locations" nhưng rất tiếc là hoạt động không tốt, vd: đi làm về tới nhà, hay tới cty máy sẽ tự động chuyển sang chế độ rung mà ko cần phải set cố định, thời gian sẽ chủ động hơn. Hy vọng Dev sẽ lưu ý phát triển tốt hơn mục này.....

3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

App free cho anh em trải nghiệm. Hihi

4. EdCyanogen

EdCyanogen
    Expand Collapse

Member

Cái này đuợc h nè. Mà thớt cho e hỏi cái, với những khoảng tgian mình k xài profile, nó sẽ dùng cái nào ạ? Tks thớt

Các file đính kèm:

5. Vuvinhquang

Vuvinhquang
    Expand Collapse

Member

Các bạn cho mình hỏi bên android có phần mềm nào tương tự như phần mềm này ko ạ