Pocket10CSE - Máy tính khoa học bỏ túi trên BlackBerry

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi tamnlt, 5/4/11.

1. Có vẻ như đây là một tool khá tiện ích cho các bạn sinh viên, học sinh trong lĩnh vực toán học. Phần mềm trang bị khá nhiều tính năng của 1 máy tính khoa học, các bạn hãy cập nhật và trải nghiệm nhé .

Mình xin hướng dẫn các bản vài thao tác cơ bản trên phần mềm này như sau:
    Button f và g tương ứng sẽ chọn chức năng cho các button còn lại, vd:
    khi bạn muốn bình phương 2 thì lúc đầu bạn hãy click vào button 2 -> click vào button Enter. Mục đích để lưu vào Stack với biến là X sau đó click vào button g ->tiếp tục bấm vào button x2 phí trên . Bạn sẽ được kết quả là 4.
    Hình minnh họa như sau:

Và bây giờ mình xin chỉ các bạn thao tác các phép toán cơ bản trên phần mềm này nhé.
    Vd bạn muốn thực hiện phép toán 40+60= 100, bạn phải thực hiện như sau:
    Đầu tiên bạn phải chắc rằng trong stack registries giá trị X phải là các giá trị 0. Kiểm tra bằng cách click vào button DISP bạn sẽ thấy xuất hiện giao diện Stack Registries, khi đó bạn sẽ thấy được giá trị X của mình.
    Sau đó bạn nhập vào giá trị X bằng cách click vào giá trị 40 -> click vào button Enter để nhập vào giá trị X
    Để thực hiện phép + bạn hãy bấm tiếp giá trị 60 và click vào button hình dấu + bạn sẽ được kết quả như bên hình dưới.

Và nếu bạn muốn + - * / tiếp tục thì cứ nhập số vào và click vào button + - * /.
    Mình chỉ hướng dẫn các thao tác cơ bản sử dụng phần mềm này cho các bạn thôi, còn sử dụng như thế nào là tùy thuộc vào công việc mà bạn đang làm.

Thông tin chi tiết và download tại đây.

Dâu Đen -Nguồn Internet​

tamnlt

tamnlt
    Expand Collapse

Well-Known Member