PlayBook không khởi động được!!! - Thế bây giờ làm sao??

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi DOANHA, 12/7/12.

1. [​IMG]
    "Sáng nay, bật playbook lên thì thấy không có động đậy gì, tưởng hết pin, sau khi cắm sạc vào thì đèn đỏ bật sáng được một lúc thì thấy đèn chuyển sang màu vàng chớp ba bốn cái rồi lại tắt luôn. Không biết là làm sao? Pro nào biết nguyên nhân và cách khắc phục xin vui lòng chỉ giáo. Cảm ơn"

Đây là một trong vô số những vấn đề mà bất kỳ người dùng nào cũng có thể mắc phải, một tinh trạng có thể có nhiều nguyên nhân và cách khắc phục khác nhau. Hãy cùng chia sẻ với các thành viên khác những tình huống mà bạn đã gặp phải như anh DOAN HA và cách khắc phục của bạn, nó có thành công hay không?

DOANHA

DOANHA
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 DOANHA, 12/7/12
    Last edited by a moderator: 14/8/12
    drtiendiep thích bài này.
  2. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn thữ ấn và giữ nút nguồn, rùi bấm nút + rùi nút - liên tục xem nó có reboot lại máy ko. Nếu ko thì bạn nên mang ra trung tâm để kỹ thuật kiểm tra thêm bạn à

phamdominhtri and BonConMat like this.
  3. DOANHA

DOANHA
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thử rồi mà vẫn không nhúc nhích gì bạn ơi, chắc die rồi!

4. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mang ra trung tâm cho mấy anh kỹ thuật kích pin thử, hi vọng không sao...

5. Le Ha

Le Ha
    Expand Collapse

Member

Máy playbook của mình cũng bị: hôm trước rõ ràng còn tầm 1/2 pin, tắt máy đi rồi cất vào túi tối về mở ra máy nóng ran, bấm kiểu j cũng ko lên, nhấn lì nút nguồn thì máy ko nóng nữa nhưng mà ko thấy lên nữa luôn. Cắm sạc vào chỉ thấy đèn đỏ sáng lên 1 lúc rồi tắt ngúm. Bạn nào bít bệnh j nói cho mình với, chỉ cả cho mình địa chỉ chỗ sửa nữa nhé. Cảm ơn

6. vochithanh9999

vochithanh9999
    Expand Collapse

Well-Known Member

Khi bạn cắm sạc vào đèn đỏ sáng lên rồi nó co chớp đèn xanh ko,nếu nó vẫn chớp đèn xanh là máy bạn đang sạc pin,khi đủ pin thì nó sẽ tự khởi động lên .

7. Le Ha

Le Ha
    Expand Collapse

Member

Không chớp xanh j luôn bạn à. chỉ đỏ mỗi tí rồi tắt, cứ rút sạc ra cắm lại thì thấy đỏ rồi tắt. thử bao lần vẫn vậy luôn. Bác có cách nào ko giúp em với :((

8. vochithanh9999

vochithanh9999
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu nó chớp đỏ 1 tí rồi tắt thì trước tiên ,bạn có thể cài lại ROM trước,nếu nó vẫn không lên thì có thể liên quan tới nguồn của máy ,hay bạn đem ra TTBH để các bạn kỹ thuật kiểm tra giúp bạn .

9. Le Ha

Le Ha
    Expand Collapse

Member

Hic mình nhờ mua bên Mỹ mà, chắc phải thử up rom xem thế nào đã rồi mí vác đi kiểm tra. hic mới dùng có hơn nửa năm mà đã bệnh thế này rồi :(

10. Le Ha

Le Ha
    Expand Collapse

Member

Mình cắm vào máy tính thì thấy nhận cable và hiển thị trong BDM là connected, đặc biệt là cắm calbe nối máy tính thì đèn đỏ rồi sang đèn xanh nhấp nháy rồi tắt. Cơ mà vẫn ko thể nào khởi động được