Playbook không hiển thị nhạc, hình, phim, tư liệu. v.v.v

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi dkny04, 1/2/12.

1. Hi mọi ngưới, mình vừa mua con PB được 2 ngày và đây là lần đầu tiên mình xài sản phẩm của blackberry. Nhưng trong 2 ngày này, mình đến khốn khổ với cái playbook này. Mình bỏ nhạc hình phim ảnh vào playbook thông qua Blackberry Desktop, sync ngồi chờ mấy tiếng đồng hồ đến khi xong vô lại trong PB xem thì chẳng có file hình ảnh nhạc phim gì hiện ra trong trình Pictures, Videos, với Muíc cả, cả mấy file pdf, docx gì đó cũng không có luôn (mình kéo thư mục thả vào trong cái Files trong Blackberry Desktop). Nó cứ hiện bảng thông báo thế này:

Mình reset máy lại thì thấy files nhưng được chừng 2 phút sau là nó lại hiện lên bảng báo lỗi đó. Dùng File&Folder vô xem thì các file mình đã sync vẫn có trong máy.
    Mình cũng đã thử reset bằng phím cứng Power, mình đã wipe máy lại thổng cộng ba lần và update từ 1.0.8.6069 lên 2.0.0.7111 tổng cộng 5,6 lần rồi (vì cứ cắm máy vô là Blackberry Desktop nó đòi update). Và giờ hiện tại máy mình là 2.0.0.7111. Giờ mình không biết cách nào để PB của mình có thể hiển thị và chạy cái file nhạc phim hình ảnh và các file khác một cách bình thưởng nữa.
    Nên ai biết chỉ mình dùm nha. Cám ơn trước nhiều.

dkny04

dkny04
    Expand Collapse

pvmhien thích bài này.
  2. garung11987

garung11987
    Expand Collapse

Member

- Chạy factory bản rom chính thức có lẽ sẽ được... góp ý tý thôi

3. dkny04

dkny04
    Expand Collapse

Mình đã làm rồi mà hok ăn nhằm gì hết :(

4. duybui007

duybui007
    Expand Collapse

Member

hay bác thử kéo thả file nhạc phim vào folder của playbook coi có đc ko khỏi phải sync , sao nó nói là ko truy cập vào đc lạ nhỉ

5. dkny04

dkny04
    Expand Collapse

Mình kéo thả vô phần File trên BD, copy qua network sharing, sync v.v. làm đủ thứ, mà Playbook vẫn chẳng hiện file gì lên trong trình ngeh nhạc, xem hình, coi phim. Reset máy lại thì cở 1,2 phút sau là nó lai hiện bảng báo lỗi như hình trên, còn hình thì chỉ hiện lên cái vài tấm, mà ấn vô coi cũg không được nưã.... Có ai nghĩ đó là do lỗi của phần cứng ko?

6. punoah

punoah
    Expand Collapse

Mình cũng từng bị mấy lần rồi. đó là do Bạn cài hoặc đang nhập ID nhiều quá gây lỗi. Do đó Bạn phải cài lại máy từ đầu và chấp nhận mất dữ liêu(đó là cách mình làm để đc dùng tiếp)

7. hedgehod

hedgehod
    Expand Collapse

Member

Wipe máy, up lại os. Sau đó copy 1 file mp3, 1 file mkv vs Os 2, mp4 vs Os 1, 1 file jpg test .
    Bác làm thử rồi up ảnh lên xem soa :D

8. dkny04

dkny04
    Expand Collapse

Thanks các bạn. Mình đã fix được lỗi rồi. Lỗi trên là do 1file trong số các file hình của mình gây ra. File đó là ảnh gif, nó vẫn được đọc bình thuơng trên các thiết bị di động khác như N900, Galaxy T989, nhưng bỏ vào PB thì bị các lỗi như trên. Nhưng cũng mừng vì sau khi sàn lọc, tìm tòi cuối cùng đã trị được. Thanks các bạn đã chia sẽ kinh nghiệm.
    Admin close topic này lại dùm mình nha. Thanks.

pvmhien and nicolaimax like this.
  9. quy.xd

quy.xd
    Expand Collapse

Member

Chào bạn, mình cũng vừa bị hiện tượng như bạn tối qua, bạn có thể chỉ rỏ giúp mình cách xử lí được không, mình k muốn wipe lại máy, rất tốn thời gian, hơn nữa nhiều game đang chơi phải chơi lại từ đầu:( Mong bạn giúp:)

3-6-0-do thích bài này.
  10. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn thử truy cập PlayBook thông qua PC, rồi xoá những file Media xem, theo ý bạn dkny04 thì nguyên nhân lỗi là từ các ảnh dạng .Gif, bạn thử thế nào