ANDROID APP Plants Vs Zombies 2 : It's About Time - Game cho BB10

Thảo luận trong 'Games - Trò Chơi' bắt đầu bởi khanh.pt, 9/10/13.

1. [​IMG]
    Có lẽ không cần phải giới thiệu thêm về trò chơi đình đám này nữa, Plants Vs Zombies 2 (PvZ 2) , tiếp nối thành công từ phiên bản đầu tiên đã được PopCap Games phát hành trong những ngày gần đây. Tiếc thay phiên bản PvZ 2 này chỉ hỗ trợ cho 2 HĐH là iOSAndroid. Tuy nhiên, nếu bạn đang sở hữu một thiết bị chạy HĐH BlackBerry 10, có lẽ bạn sẽ không phải chờ đợi một bản chính thức nữa, hãy làm theo hướng dẫn sau và trải nghiệm trò chơi trên BB10 như một phiên bản chính thức.
    • Yêu cầu: OS 10.2 đã cài đặt Android Runtime. : Mình đang dùng Z10 STL 100-2, chạy OS 10.2.0.1767 cài bản LEAKED - File Android Runtime từ OS 10.2.1.575 | Diễn đàn Cộng đồng BlackBerry Việt Nam . Đối với OS 10.1, bạn có thể dùng Debug Token, tuy nhiên mình chưa có điều kiện test thử.
    • Tải game PvZ 2 : MEGA
    • Sau khi tải game về, giải nén bạn sẽ được một thư mục chứa Data của PvZ 2 và một File .APK. Bạn copy thư mục com.ea.game.pvz2_row vào máy theo đường dẫn "/misc/android/Android/obb" Nếu không thư mục obb thì bạn tạo ra và đặt tên giống như vậy.
    • Tiếp đó, bạn dùng trang web apk2bar.org để chuyển file .Apk thành file .Bar hoặc tải trực tiếp tại địa chỉ : http://apk2bar.org/bar/3f/19/197261/com.ea.game.pvz2_row_v1.0.6.0.bar (Copy - Paste vào thanh địa chỉ).
    • Sau đó Sideload vào máy và đây là kết quả :

Chúc mọi người thành công.
    P/s : Hiện tại mình chỉ có điều kiện test thử trên Z10, bạn nào có các thiết bị chạy BB 10 khác có thể test và báo kết quả cho mọi người cùng biết với. Tks
    BlackBerryVietNam.net

Các file đính kèm:

khanh.pt

khanh.pt
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 khanh.pt, 9/10/13
    Last edited: 14/10/13
  2. chimlua001

chimlua001
    Expand Collapse

Member

Như thế này thì bb10 có app gì là không có nữa hả trời thanks bạn nhiều

3. cuongdc

cuongdc
    Expand Collapse

Member

10.1 Debug Token chịu chết. cuối tuần lên 10.2 thôi

4. henrious

henrious
    Expand Collapse

Member

bác chủ topic có thấy có chịu với cảm ứng khi chơi ở chế độ màn hình có letterbox màu đen trên-dưới ko [tức là ẩn thanh bar]

đúng ra, khi có thanh bar thì khung hình của game sẽ dịch lên sát với mép trên màn hình.

còn ẩn thanh bar thì khung hình sẽ canh chính giữa, làm xuất hiện letterbox màu đen. vì game có tỷ lệ khung hình cố định là 16x9. còn Z10 là 15x9

vấn đề ở đây là phần cảm ứng nó ko canh giữa theo khung hình, tức là 2 cái đấy ko khớp với nhau. nên nảy sinh vấn đề là bấm vào nút play ko đc, nhưng ấn vào vùng phía trên nút play thì mới ăn khớp. những thao trong game cũng phải như vậy

điều này thật khó chịu :(

ngược lại với Clash of Clan. khung hình game động nên nó có thể scale theo đúng tỷ lệ của Z10: 15x9 khi ko có thanh bar hoặc 16x9 khi có thanh bar

#4 henrious, 14/10/13
    khanh.pt thích bài này.
  5. henrious

henrious
    Expand Collapse

Member

10.2 mới hỗ trợ Android Runtime: Jelly Bean. nên mới play game đc nhé các bác

6. issacnhut

issacnhut
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đối với những app cần phải tải data thì khó để chuyển qua xài cho BB 10. Đây là lần đầu mình thấy có game cần data dùng được cho BB 10.

7. issacnhut

issacnhut
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn ơi, bạn có thể hướng dẫn cách lấy data cho game của android được không.

8. macke362

macke362
    Expand Collapse

Game này cài từ tuần trc. Cài asphalt 8 rồi vào game toàn bị văng ra.^^

9. khanh.pt

khanh.pt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đúng như bạn nói, ẩn thanh Bar thì cảm ứng sẽ bị lệch lên trên một chút do lệch tỉ lệ màn hình. Nguyên nhân là do ứng dụng này là Android port qua chứ không phải bản chính thức. Theo mình thì tốt nhất là để nguyên thanh Bar, tuy hơi khó chịu về hình ảnh nhưng cảm ứng sẽ chuẩn hơn, dễ điều khiển hơn.
    Thank bạn đã chia sẽ :D

#9 khanh.pt, 14/10/13
  10. zjnzenzon

zjnzenzon
    Expand Collapse

Member

Bạn cho mình link clash of clan đc chứ. File bar í