THẢO LUẬN Pin z10 ko hề yếu

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Trần Tuân Tử, 4/7/14.

1. Em nói thật dù đi làm nhưng do tính nông dân nên phải đợi đến đợt giảm giá vừa rồi của Z10 em mới đc sở hữu một em. Hôm ấy qua World Phone bát đàn chọn máy. Thấy em phân vân về pịn của em nó và định làm thêm cục pin dự phòng và sạc dời để đủ combo, bác chủ đẹp zai bảo gì chứ em Z này của anh ko cần hai món đấy nếu em ko dùng máy chơi game nhiều. Em dùng thấy yếu quá ra anh tặng cho cục pin khác. Thấy phong cách phục vụ cũng hay nên em mang máy về sài.
    HDH thì chắc ko nói ở đây. Máy em đc cài luôn room 10.2 của At&t nên chắc là cùng bản máy (máy em bản 003 At&t) nên chắc cũng mượt mà đỡ hao pin hơn. Em trc dùng song song 1 9780 và 1 playbook rồi nên thực sự ko gặp vấn đề nhiều lắm khi làm quen, đặc biệt là thao tác vuốt bốn phía.
    Ngày đầu mang em nó về thì sạc đầy pin rồi đề đó. Sáng hôm sau máy sụt 12 % pin. Đợt mới mua thấy ae review ác quá về pin em nó nên cứ 10 15 p lại check thời lượng pin của em nó. Có thể vì thế mà cảm giác pin sụt nhanh hơn. Vọc vạch ở cơ quan để cài mấy app viber, wapp, sky với mấy game cơ bản như 0248, chém hoa quả, máy vẫn trụ đc một ngày, tối về led mới nháy. Ngày hôm sau thì học cách tiét kiệm pin như dùng bao da, hạ độ sáng màn hình, tắt mấy kết nối ko cần thiết (3g thì on liên tục vì em dùng BIS). Máy hoàn toàn chịu đc một ngày với thời lượng sử dụng của em.
    Cụ thể sáng pin full (sạc qua đêm =)). 6.30 ra quán ăn sáng xem lại mấy cái video bóng đá tối qua (do thằng ôn trộm thó mất cái lap của em nên ko có j xem bóng đá). Facebook tầm 10p. rep 1, 2 cái mail của đồng nghiệp. Sáng đến cơ quan thì chủ yếu cho em nó nằm trong bao da, thỉnh thoảng ra ngoài thì lôi đi chụp ảnh, đọc báo, wapp với em yêu tầm gần tiếng. Đến trưa thì còn khoảng 60 % pin. Xem video youtube với nghe nhạc zing h nghỉ trưa khoảng tiếng. Chiều thì cũng như lúc sáng. Đến tầm 6 h em cắp cặp về thì em nó còn khoảng 18 % pin. Dạo này mất lap nên em hay ra quán nét chơi game vừa chơi vừa wapp với gấu thì về đến nhà còn 6% pin lúc 9h tối. vẫn kịp gọi chúc em yêu ngủ ngon tầm 5 đến 10 p rồi cắm sạc.
    Các bác cứ chê Z10 yếu sinh lý nhưng thực sự với màn hình lớn, độ phân giải cao và bộ xử lý như vậy. Pin z10 ko hề yếu so với mấy chú an doi hay ios. Thằng bạn em dùng 4S lúc nào cũng phải kề kè cái sạc trong ngăn bàn. Ông dùng S4 thì còn khổ hơn (pin chỉ trụ đc nửa ngày dù dùng ít hay nhiều). Z10 của em dùng BIS nên luôn có hiện tg chạy ngầm nên pin có thể làm pin yếu hơn. Nhưng thực sự hài lòng về em nó. Đặc biệt là mail và máy ảnh. Mail thằng bạn em gửi một cái file gần 4mê mà vừa ấn gửi sau 2-3 s đèn led của Z10 đã nháy. Còn máy ảnh thì thực sự ko còn điểm để chê. Em dân nghiệp dự nhưng thực sự bất ngờ về khả năng của em nó (Bonus mấy cái ảnh em chụp chiều qua cho các bác này).Đúng là pin Z10 với những ai voc nhiều thì hơi đuối thật. Em thỉnh thoảng cũng ham vui nên có sắm kèm 1 cặp pin và sạc dự phòng để cốp xe (nhưng gần như chẳng dùng đến).Điểm chê trách duy nhất là ứng dụng bản đồ của em nó. Đúng là BB làm bản đồ sida quá :(. Máy nóng hay hao pin chủ yếu khi chơi game hoặc chạy mấy app của andoi. Em buồn cười hôm trước có bác lôi trò class of clan trên z10 ra để đánh giá thời lg pin của em nó. Em thì ko thích chơi game trên dt (toàn dùng playbook) nhưng dùng một trò chơi (hoặc app) của hdh khác trên Z10 để đánh gia Z10 thì đúng là khập khiễng mà.

Các file đính kèm:

Trần Tuân Tử

Trần Tuân Tử
    Expand Collapse

Member

Zerostar thích bài này.
  2. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thật vui vì có nhiều người có quan điểm tích cực và thăng bằng. :Popo28:

Trần Tuân Tử thích bài này.