HỎI ĐÁP pin Passport

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Đỗ Anh Thư, 12/6/15.

1. Passport của em mua mới được một tháng mà pin chưa hôm nào trụ đc 1 ngày. Hic, mà e chỉ nghe gọi, face, web. Không game ít androi. Em mới lên 2.2204 vẫn thế. Nản quá. Các bác có chiêu gì giúp em với ạ. Cảm ơn các bác.

Đỗ Anh Thư

Đỗ Anh Thư
    Expand Collapse

Member

2. panjero96

panjero96
    Expand Collapse

Member

Bác thử giảm sáng màn hình 1 chút xem!! Và giảm thời gian push Facebook lại!! Mình để ý thấy việc push Mail ăn pin cũng gần bằng việc hiển thị màn hình!!! Bác dùng Facebook nhiều chắc comment hay có tin mới là nó cứ báo!! Mình hiện giờ cũng bị tình trạng mấy cái nhóm vớ vẩn nó báo comment hoài!! Rồi mấy cái game Facebook nó mời chào nữa!!!

3. Đỗ Công

Đỗ Công
    Expand Collapse

Member

Tiện thể cho mình hỏi với có ai xài passport mà lâu lâu phím z bị tối hơn so với các phím còn lại không?

4. Đỗ Anh Thư

Đỗ Anh Thư
    Expand Collapse

Member

À. Cảm ơn bác. Để e thử xem. Face e báo liên tục. Mà pin thì hiển thị màn hình tốn 40%. Để em thử

5. Đỗ Anh Thư

Đỗ Anh Thư
    Expand Collapse

Member

Mà bác pajero ơi không push face thì cài như thế nào? Lại còn mấy thông báo ở diễn đàn nữa em thấy push vào mail ltuc khi có coment. Hic

6. Pham Tuan Kiet

Pham Tuan Kiet
    Expand Collapse

Member

Tắt noti fb: cài đặt - tài khoản - facebook- tắt hết thông báo là OK. Email thì cũng làm tương tự. Bạn có thể cho thời gian cập nhật lâu hơn.

Mèo thích bài này.
  7. galoo

galoo
    Expand Collapse

Member

PP của mình bật tất các thông báo và email, chát bbm thường xuyên, màn hình để tự động, sạc full từ chiều qua giờ pin còn 52%, máy đang cài 10.3.2.516

8. panjero96

panjero96
    Expand Collapse

Member

Bản 10.3.2 này lợi hại vậy sao?! Bác chủ thớt thử lên os giống bác galoo xem sao! Pp Mình hien giờ vẫn đang ở 10.3.1 và chưa có ota chính thức từ nhà mạng nên chưa có cơ hội lên được

9. trunght_hn

trunght_hn
    Expand Collapse

Member

Theo như em dùng thì cái độ sáng màn hình em để dưới 40%, sạc qua đêm đi làm từ sáng đến chiều tối về thì pin vẫn còn khoảng gần 60%