Pin con 9780

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi TrDung, 15/1/12.

1. Các bạn cho giúp mình với, tình hình là mình mới cưới em 9780 được 3tuần. 2tuần đầu pin xài rất ok bí vietell, chat chit um xum được gần 4 ngày mới xạc.Từ khi đem ra Dâu Đen cài bộ gõ tv vào là em nó sống đc e ngày là đòi xạc rồi.
    Bạn nào biết nguyên nhân giúp mình với. Lần đầu lấy vợ Rim các bạn ạ! Còn ngu ngơ lắm.

TrDung

TrDung
    Expand Collapse

Well-Known Member

2. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn nhấn và giữ phím chùm dâu (menu) xem có chương trình nào chạy ngầm không, nếu có thì chọn vào nó và thoát hoàn toàn bằng lệnh close hoặc exit hoặc thoát nhé.

3. TrDung

TrDung
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình tắt hoài nhưng lúc nào cũng còn 6 chương trình đang chạy, k tắt hết đc hả bạn?
    Thanks!

4. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Mặc định chỉ có 5 thôi nếu là 6 thì chắc bạn đang dùng PM mobile pocket reader bạn có thể tắt nó bằng cách bấn aA + Q để thoát. Bạn nên để máy ở chế độ 2G (EDGE). Độ tương phản ánh sáng bạn nên để 30 là tốt rồi, nên tắt đi tiếng ghi rê trackpad.

5. tienbui

tienbui
    Expand Collapse

Well-Known Member

Pac bonconmat nói có lý nhưng có lẽ trDung nên đem ra Dauden ktra lại thử xem.Chứ máy mình cũng thế luôn luôn chạy đến 10 PM ,wifi luôn mở,cùng lúc xài Bis Vina máy màn hình 50% sáng,nghe gọi mỗi ngày tầm 30-50phut...nói chung là ko biết tiết kiệm gì cả ko bao giờ tắt máy vì công việc.pin khoảng 72h-84h còn 10%.Không biết giúp pac thế nào chỉ đưa ra thông số để pac tham khảo chúc thành công.

6. TrDung

TrDung
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cám ơn các bạn đã quan tâm giúp đỡ. Để mình làm theo hướng dẫn tét kỹ lại xem có khả quan hơn k.

7. hauyen

hauyen
    Expand Collapse

Member

Theo mình bạn xem lại xem có cài thêm phần mềm quản lý pin nào không, vì có phần mềm quản lý pin bị xung đột nên pin rớt rất nhanh, máy nóng nữa, thậm chí không qua nổi nửa ngày. Mình đã bị rơi vào tình trạng như vậy. Bình thường 9780 mà dùng bis giỏi được hơn 2 ngày. Mỗi người một cách nhưng theo mình nghĩ BB đời cao được cái màn hình đẹp mà lại để 30% mới 50% sáng thì còn ra cái gì.