Pin blackberry Q10 của mình ảo quá

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi tranhungarc, 19/7/13.

1. Mình mới mua được 1 em Q10. Mọi thứ đều bình thường nhưng chỉ có một lỗi sau đây. Pin hiển thị không chính xác. Có lúc hiển thị 72% từ sáng tới tối mặc dù mình nghe nhạc, xem phim, nghe gọi, lướt web... Nhưng khi mình tháo pin ra và khởi động lại thì lại hiển thị là 100%, liền sau đó tụt rất nhanh, chỉ trong vòng 3h đã xuống còn 20%. Mình cắm sạc vào để đến sáng cũng chỉ là 20%.
    Mình hỏi kĩ thuật thì bảo là do ROM, mình cũng đã thử up rom 2342, 1720, và hiện tại là 2309, tuy nhiên tình hình cũng không khả qua. Mình thử đổi pin 1 con Q10 khác của đứa bạn, thì nó hiển thị là 56%, mình cho nghe nhạc, xem phim gần 2h thì vẫn thấy pin là 56%. Không biết ai có gặp tình trạng giống mình không? nhờ khắc phục giúp! thanks !:Popo25:

tranhungarc

tranhungarc
    Expand Collapse

Member

2. zduannv

zduannv
    Expand Collapse

Member

Đúng vậy đấy bạn à, Rom chưa tối ưu đấy mà, không khéo bạn sạc 100% mà chưa dùng 1 tí nào. Sau 5p rút sạc ra còn 95% đấy.

tranhungarc thích bài này.
  3. tranhungarc

tranhungarc
    Expand Collapse

Member

Do lỗi máy chứ không phải do rom bạn à! Mình đã mang đi bảo hành và được dauden phục vụ rất tốt^^:)

kimtuoc thích bài này.
  4. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Hiện tại, có một số máy Q10 gặp hiện tượng báo pin ảo, up rom chưa khắc phục được lỗi trên. Nếu các bạn vướng phải lỗi này có thể yêu cầu nơi bán hàng bảo hành hoặc đổi máy mới nếu có chế độ 1 đổi 1

5. Billy

Billy
    Expand Collapse

Member

Mình cũng gặp hiện tượng này, khi báo pin đầy 100% , sạc thêm lúc nữa còn 97% và không thể lên được. Không biết phải tại máy ko và lỗi này là lỗi j của máy hizzz

6. nhuthang86

nhuthang86
    Expand Collapse

Member

Up lại rom khác đi bác. Lỗi rom thôi

7. hothusa

hothusa
    Expand Collapse

Member

Pin ảo rồi

8. Duy _ Pham

Duy _ Pham
    Expand Collapse

Member

Mình thấy con Z10 của mình cũng bị kiểu này. Sạc đầy 100% vẫn cắm sạc để thêm 15-30p còn 97%, ảo tung chảo luôn

9. caohokhanh

caohokhanh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Sao Q10 cũng bị vậy nhỉ, đó là chưa kể một số lại bị lỗi bàn phím nữa! Chất lượng BlackBerry có vẻ không đồng đều với các sản phẩm.