HỎI ĐÁP Pin 9780

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Hoàng Mạnh Hùng, 29/5/13.

1. Tình hình em mới mua 1 em BB 9780 sau 2 ngày sử dụng em thấy dùng rất thích nhưng vấn đề là pin em nó kém quá. Em không dùng Bis. tắt 3G mà từ tối qua đầy pin. Lúc em đi ngủ là còn 98%. Sáng dậy lúc 7h30 là còn 96%. Em đi học. Nt khoảng 4 tin và gọi điện 2 cuộc và k làm gỳ. Đến bây giờ là 12h20 pin em nó báo 89%. Và cứ để máy k nt pin em nó cứ tụt đều đều. Pro nào cho em hỏi bị như thế là như nào ạ. Em mới dùng BB lần đầu. Pin em là 1600 ạ.

Hoàng Mạnh Hùng

Hoàng Mạnh Hùng
    Expand Collapse

Member

2. khanh.pt

khanh.pt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Pin như của bạn là OK rồi đó. Chẳng lẽ bạn nghĩ ko dùng gì là pin sẽ ko tụt. :Popo28: .Ngoài ra bạn có thể kiểm tra thêm các ứng dụng chạy ngầm, nhiều khi sẽ gây hiện tượng nhanh hết pin.

3. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn thử kiểm tra xem máy có bị tình trạng hao nguồn không? Thử cài ROM nhưng không cài kèm bất cứ phần mềm nào để kiểm tra cho chính xác.

4. Hoàng Mạnh Hùng

Hoàng Mạnh Hùng
    Expand Collapse

Member

Thế à bạn, Mình thấy nhiều bạn bảo em này pin dùng trâu mà ngày sạc 1 lần. Nản

5. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thật sự dòng 9780 là dòng có thời lượng pin tốt hơn hẳn so với các dòng còn lại đó bạn. Nếu muốn so sánh với người khác thì bạn phải có nhu cầu sử dụng như họ, còn không thể thỏa điều kiện đó thì tốt nhất đưa về mức tối thiểu nhất là chạy mà không có bất kỳ phần mềm nào, hoặc sạc đầy sau đó mở nhạc hoặc video cho đến khi hết pin thì xem được bao nhiêu rồi so với thông số của nhà sản xuất.

Hoàng Mạnh Hùng and kimtuoc like this.
  6. Hoàng Mạnh Hùng

Hoàng Mạnh Hùng
    Expand Collapse

Member

Đúng như em trình bày trên đấy :(. Thấy mấy bác bảo pin trâu mà máy em dùng đc có 1 ngày thôi à

7. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn thử mang máy đi kiểm tra xem có bị "hao nguồn" hay không đi nha. Nếu ở gần 536 Lê Hông Phong, Q,10 thì mang đến đó, uy tín lắm bạn.

kimtuoc thích bài này.
  8. haidang19871

haidang19871
    Expand Collapse

5 tiếng đồng hồ mà pin chỉ tuột 11% là cũng ok rồi bạn ạ,trâu thì trâu nhưng ko thể nào như 8700 hay nokia đâu
    Bạn cứ qua xài 9900 là hiểu thôi à

Hoàng Mạnh Hùng thích bài này.
  9. Hoàng Mạnh Hùng

Hoàng Mạnh Hùng
    Expand Collapse

Member

Tks các pro đã chỉ giáo

10. Hoàng Mạnh Hùng

Hoàng Mạnh Hùng
    Expand Collapse

Member

Máy em là sms, Call, nghịch linh tinh. Không bis, không wifi, 3g thỳ nếu sáng sạc đầy thỳ đến tối là còn 20% thôi. Máy em như thế có phải bị ăn nguồn không nhỉ mấy pro