Pin 9780 còn 50% tụt nhanh sau đó sập nguồn

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Tienpham, 25/9/15.

1. Ae cho mình hỏi mình mới mua con 9780 về mình up rom 756 nhưng pin bị tụt nhanh quá, mình sạc từ sáng đến chiều chỉ hao có 10% pin nhưng từ tối khoảng pin còn được 60% nó bắt đầu tụt nhanh đến còn khoảng 40-50% mình để qua đêm đến sáng nó tự tắt nguồn, mình cắm xạc nó báo 0% pin@@ ( kể cả ban đêm mình tắt nguồn đi thì đến sáng nó vẫn báo 0% pin ). mình ko chạy bất cứ phần mềm gì nhé.Ae cho mình hỏi nó bị gì ạ ,do pin hay do bản rom mình up( mình up từ 666 lên 756 và lúc ở 666 mình chưa test pin như thế nào) còn do nguồn thì mình pó tay rồi .Ai vào tư vấn giúp mình với mình cảm ơn nhiều nhé !!!

Tienpham

Tienpham
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Mình nghĩ là do pin, pin ảo mới hiện như thế mà trên 9780 pin mà ảo thì chỉ thay pin khác mới khắc phục được, do nguồn không phải đâu bạn. Pin không giữ điện được thì có thể sập bất cứ lúc nào :)

3. Tienpham

Tienpham
    Expand Collapse

Member

Do pin thì còn đỡ bạn ơi thay là ok ngay , bị nguồn mới nãn ^^ vs lại lúc mua máy ko có pin zin nên nó đưa cục pin rỏm ,để mình thay pin thử xem thanks bạn nhé