HỎI ĐÁP Phần mềm giúp Bold 9000 nhận tất cả các màn LCD mã 001 đến 004

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Nguyen trung Hieu, 3/12/12.

1. Tình hình là cần hỏi mấy pro cao thủ trên diễn đàn về vụ màn hình LCD bold 9000.
    Như đã biết thì bold có 4 mã màn hình 001 -> 004.
    Vừa rồi thì mình có hí hoáy gõ cái mặt gương của LCD bold 9000 ra để thay cái mới và kết quả của việc em yêu khoa học là làm hư cái màn hình (gỡ rất cẩn thận bên ngoài nhưng phần chính giữa màn hình làm hơi mạnh tay nên chết 1 số pixel ở giữa).
    Và quan trọng là khi ra tiệm thì không có màn hình đúng mã với con mình đang có. Nhưng ở shop lại có 1 phần mềm chạy lại flash cho con bold 9000 và kết quả sau khi chạy xong con BOLD có thể nhận được tất cả các mã.

Vậy có cao thủ nào biết dùng phần mềm gì để chạy thì có thể giới thiệu để anh em được biết ..
    Xin chân thành cảm ơn !

Nguyen trung Hieu

Nguyen trung Hieu
    Expand Collapse

Member

2. wings000

wings000
    Expand Collapse

Member

đem ra tiệm cho nó làm đi bạn tiếc gì vài chục ngìn bạc

3. vochithanh9999

vochithanh9999
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tốt nhất bác thử đem ra các TTBH khác coi ,chứ mấy cái đó là "chém cơm " mình nghĩ chắc cũng ít người chia sẽ lắm ,với lại lỡ tốn tiền thay cái màn hình thì bác kiếm chỗ nào có đúng chuẩn màn hình với máy để thay và còn để người ta bảo hành cho bác nữa ,chứ mua về tự thay lỡ có gì ai bảo hành cho bác .:rolleyes:

4. Nguyen trung Hieu

Nguyen trung Hieu
    Expand Collapse

Member

100k đó bạn .. mà chỉ chạy khoảng 5-10 phút thôi.. :) hỏi các anh em nào biết để chỉ cho mọi người luôn. Nếu mua cái màn hình bóc máy tầm 300-350k. Thì anh em tiết kiệm được 200k rồi còn gì.. :)

5. chiendat

chiendat
    Expand Collapse

Member

Có ai chỉ giúp em luôn đi :D...em có 2 con 9000 mà cái màn hình 002-004 kiếm hoài không ra:(