Phân biệt BBz10 hàng dựng và chính hãng

Thảo luận trong 'Chia Sẻ Kinh Nghiệm Mua Sắm' bắt đầu bởi QuocDungz10, 6/9/15.

1. Chào cả nhà.

Mình đang định mua con BBz10 STL003(4G) mà nge nói hàng dựng nhiều quá mong các pro có kinh nghiệm hướng dẫn mình cách phân biệt hàng dựng với hàng thật với. Đang tính mua chỗ này nhờ cả nhà tư vấn giúp mình với: http://www.duchuymobile.com/blackberry-z10-stl003-4g
    Sẵng tiện các pro cho mình hỏi làm sao để biết máy mình là z10 001 hay 002-003-004 vậy.
    Chúc cả nhà luôn vui vẻ.

QuocDungz10

QuocDungz10
    Expand Collapse

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

hi bạn, mình nói cho bạn biết nhé:

Trước tiên hàng 02-04 thì nhiều máy được làm lại trên thị trường.

Cách phân biệt rất dễ, 01 thì sim nằm ngay sát thẻ nhớ - 02/03/04 thì sim nằm xa thẻ nhớ và nằm ở phía dưới. Nhìn hình mình chèn vào cho dễ hình dung nha !

Về BlackBerry có phải dựng lên hay không thì muôn vàn bạn afh, có thể họ dựng lại hoàn toàn hoặc máy cũ đã qua sử dụng còn nguyên, thao tác cơ bản thì bạn kiểm tra ốc không trầy, tem voice còn, khi thấy khởi động lên đèn led máy hiện màu xanh da trời thì đừng mua nhé !

Tham khảo cách nhận biết đơn giản nhất tại: http://blackberryvietnam.net/threads/them-mot-cach-de-nhan-biet-blackberry-that-va-gia.35015/

mình hướng dẫn bạn những cách đơn giản nhất, bạn nếu biết ai am hiểu về BlackBerry thì kêu đi cùng mua dùm sẽ hay hơn ! :)

se7en thích bài này.
  3. QuocDungz10

QuocDungz10
    Expand Collapse

một bác khác chỉ mình là khởi động ko có đèn mới đúng là hành thật, bác chia sẻ giúp mình về vụ này với là khi khởi động led sẽ đỏ hay xanh hoặc ko sáng đèn luôn vậy bác

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

afh, đèn đỏ nháy 1 cái rồi tắt là ok, còn đèn xanh thì khởi động nó hiện từ khi khởi động cho đến lúc khởi động xong luôn bạn à. đèn đỏ là ok còn đèn xanh sẽ là máy không rõ nguồn gốc :)

se7en thích bài này.
  5. traiyenbai

traiyenbai
    Expand Collapse

Đèn xanh là lỗi rom mà các bac.và cũng có cách fix lỗi đèn xanh rồi mà

6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

đó không phải là lỗi rom bạn à, mà là dòng máy không rõ nguồn gốc. cùng một bản rom 10.3.2 load vào máy khác khởi động lại không mất dữ liệu, còn các dòng máy led Blue thì khởi động lại thì mất trắng dữ liệu, cần phải fix lại bởi file của BlackBerry :)

se7en thích bài này.