Phái đẹp có nên dùng điện thoại BlackBerry không ?

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi hoangdebmt, 21/5/12.

1. [​IMG]

Nhắc đến BlackBerry là nhắc đến nào là công việc, nào là mạnh mẽ, sang trọng….vô hình chung đã tạo thành một bức tường ngăn đối với phái yếu cũng có niềm đam mê với BB. Thử nhìn nhận lại một lần cho thấu đáo thì thấy kết quả thật đáng ngạc nhiên.

Chức năng “ tám ”

Nói đến “ tám ” thì dù có 10 anh cũng không bằng một chị được. Trong khi BB lại hỗ trợ Facebook, yahoo, Gtalk cực tốt, cộng thêm bàn phím Qwerty thì các chị lại như hổ mọc thêm cánh.

Trong các quảng cáo điện thoại BlackBerry thường hay nhắc tới BBM, giúp chat giữa các máy BB với nhau thông qua mã pin một cách tức thời và chi phí lại cực rẻ. Nhưng thật ngạc nhiên khi hỏi tới các chàng thì hầu như không quan tâm tới nó. Đối với chị em lại khác, việc ngồi buôn dưa lê cả giờ trên điện thoại là chuyện thường ngày. Mình thật không dám nghĩ nếu BBM mà vào tay chị em thì chắc là hoạt động 23/24 là ít :cold:

Phức tạp ?

Nhiều chị thấy mấy anh xài BlackBerry không khỏi toát mồ hôi, hơi tý là phải chỉnh cái này cái kia, rồi phải tháo pin…Nhưng đó chỉ là do mấy anh thích vọc và có thể là máy chưa đăng ký BIS nên hay phát sinh lỗi linh tinh. Chỉ cần đăng ký gói BIS thì chị em cứ yên tâm sử dụng mà không phải lo lắng về vấn đề kỹ thuật nhiều nữa và nhận ra nó cũng không có gì phức tạp cả.

Thời trang ?

Vấn đề này chắc bị dị nghị nhiều nhất. Nhưng hãy thử nhìn lại thời xưa khi mà trang phục vẫn là “ kín cửa cao tường” thì nay càng thiếu vải thì càng “mát”, tóc phải dài chấm lưng thì mới đẹp nhưng nay Tomboy thì mới cá tính. Thiết nghĩ Model cũng chỉ là xu hướng do một bộ phận người tạo ra. Vậy tại sao bạn không làm kim chỉ nam tạo ra xu hướng cho mọi người đi theo nhỉ? Bạn yên tâm, tổ quốc sẽ ghi công bạn :giggle:

Mình nói vui vậy chứ thực ra một chiếc điện thoại BlackBerry cũng có nét đẹp riêng của mình, không hoàn toàn là khô cứng. Hơn thế nữa gần đây RIM tung ra nhiều mẫu thiết kế mới rất mượt mà, mỏng hoàn toàn phù hợp với chị em như 9360, 9790, 9860, 9380….

Nói tới đây không biết cảm nhận của các bạn đã có gì suy chuyển chưa ?. Mong nhận được chia sẻ từ chính các bạn và đặc biệt là mấy bạn nữ ^^.

DauDen.vn

hoangdebmt

hoangdebmt
    Expand Collapse

Well-Known Member

kickhung_fbi and tungnt like this.
  2. chuot&mathiforever

chuot&mathiforever
    Expand Collapse

Well-Known Member

"Phái yếu có nên dùng BlackBerry không?" Và câu trả lời là có!
    Đối với mình, mình cảm thấy chị em xài BlackBerry rất ư là cá tính, rất mạnh mẽ, và sang trọng! Mình chỉ có vậy thui!

3. caohokhanh

caohokhanh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Các bạn nữ cứ yên tâm sử dụng BlackBerry, không cần phải lo lắng vấn đề gì cả nhé!

4. chungcva

chungcva
    Expand Collapse

Member

Con gái dùng BlackBerry đẹp mà, bà hiệu phó trg e dùng 97 white đẹp dã man

5. nina.bb

nina.bb
    Expand Collapse

Well-Known Member

Hi "Hoangdebmt",
    Mình đính chính nha, không phải là "tám" mà là chia-sẻ, cập-nhật và tán-gẫu thông tin nè, nhất là với BB+BIS; "phức tạp" hở..chuyện nhỏ như con thỏ, mỗi máy chính hãng Dauden bán cho khách hàng đều có phát quyển hướng dẫn "vọc" đấy thui; "thời trang" ư.. nhỏ gọn thì có, nhưng chỉ thiệt cho KH Việt Nam.. hiếm hàng chính hãng được nhiều màu như các nước khác, đặc biệt là tím quyến-rũ hoặc trắng tinh-khôi.
    La la./.

6. beoandlun

beoandlun
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đi qua thấy con gái cầm iPhone, cầm Android... em nhìn qua nhưng ko có vẻ gì đặc biệt.
    Đi qua thấy con gái cầm con BB trên tay... Kiểu gì em cũng ngó xem, con đó là con gì? Giao diện cài lên có đẹp ko? Cài phần mềm gì? Con gái mà dùng BB chắc phải cá tính lắm! ... =))

7. manhdung5666

manhdung5666
    Expand Collapse

Member

thấy nam nữ gì cũng đẹp cả

8. lehoang_0104

lehoang_0104
    Expand Collapse

Member

bác này giống em ghê, lớp tín chỉ em có một pé có cái BB em tò mò ghê lun, ;)).
    P/S:đính chính là đặt cái tiêu đề là phái đẹp thì có vẻ nghe hay hơn là phái yếu.

9. son_91

son_91
    Expand Collapse

Member

tiếc là em chưa thấy bạn nữ nào dùng BB...:((

10. phungquyen

phungquyen
    Expand Collapse

Member

Khi thấy 1 cô gái dùng bb điều đầu tiên thế nào e cũng mon men lại bắt chuyện.