Passport tiên phong với việc trang bị kính cường lực Gorilla Glass 3

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi Nông.Dân, 9/9/14.

1. BlackBerry-Passport-Display-Uses-Gorilla-Glass-3-Confirmed.jpg

Có thể nhiều người dùng vẫn chưa biết về kính cường lực Gorilla Glass 3, mình xin chia sẻ một số thông tin như sau. Đây là một loại kính cường lực có khả năng chống va đập và trầy xước cao với độ dày chỉ 0,4 mm - hơn gần bốn lần so với độ dày của 1 sợi tóc người. Kính có khả năng chống chịu va đập tốt và hầu như sẽ miễn nhiễm với những vết trầy xước khi nhà sản xuất khẳng định hạn chế tối đa trầy xước bề mặt.

Khi lần đầu tiên ra mắt BlackBerry 10, đã có một số hiểu lầm từ người dùng về vật liệu mặt kính được sử dụng để bảo vệ màn hình LCD. Sau đó, BlackBerry đã làm rõ sự việc rằng: "Lớp kín cứng bảo vệ màn hình sử dụng một công nghệ mới gọi là Touch on Lens 'Cảm ứng sau ống kính', khi đó cảm ứng màn hình sẽ được đặt sau tấm kính bên ngoài để giảm thiểu sự phụ thuộc vào một màn hình cảm ứng riêng biệt".

Những sản phẩm tiếp theo chạy hệ điều hành BlackBerry 10 cũng được BlackBerry áp dụng công nghệ Touch on Lens này, nhưng công nghệ này sẽ không áp dụng trên chiếc BlackBerry Passport. Thay vào đó, theo một số thông tin công bố thì BlackBerry sẽ chắc chắn sẽ được trang bị công nghệ kính cường lực Gorilla Glass 3 với mật độ điểm ảnh 453 DPI. Màn hình 4,5-inch với độ phân giải 1440 × 1440.

Điều này sẽ trở thành tiêu chuẩn cho các thiết bị BlackBerry 10 hay không? Khó có thể nói vào thời điểm này. Đây là cách nhìn đầu tiên của chúng ta trên BlackBerry Passport và chúng ta chỉ biết được điều này với việc trông chờ các thiết bị mới ra mắt.

Theo N4BB

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 9/9/14
    Last edited by a moderator: 9/9/14
  2. caohokhanh

caohokhanh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mỗi ngày có một thông tin mới về BlackBerry Passport, mình càng nóng ruột mong cho đến ngày mang "em nó" về nhà!
    Cảm ơn bạn đã cung cấp thông tin!

3. tigerpack

tigerpack
    Expand Collapse

Member

Tiên phong với các điện thoại BBRY thôi ợ. So với các hãng điện thoại khác thì BBRY passport đã tụt hậu trong cái vụ dùng Corning Gorilla Glass 3 này rồi. Đến mấy cái điện thoại tàu khựa giá thấp còn dùng CGG3 trước cả BB passport rồi.

4. David_Jame_Archuleta

David_Jame_Archuleta
    Expand Collapse

Member

thì mày mua mấy cái của bon nó mà xài, vớ vẩn,

chuotgao and caohokhanh like this.
  5. tigerpack

tigerpack
    Expand Collapse

Member

Thật, em vẫn sững sờ đến nghẹn lời và bó ngón tay vì tình cảm chứa đựng trong cái post này. Em ngỡ như mình vừa đạp vào nồi cơm nhà ai đó.
    Mặc dù em đã report cái phản ứng kiểu t..ym nhiều hơn não trên, nhưng em vẫn cầu thị và muốn biết cái gì vớ vẩn ợ?

#5 tigerpack, 10/9/14
    Last edited by a moderator: 10/9/14
  6. David_Jame_Archuleta

David_Jame_Archuleta
    Expand Collapse

Member

cứ report tự nhiên nhé, sao edit lại chi thế ?

7. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Bạn tigerpack vui lòng không Comment có những từ ngữ khó nghe như trên bạn nhé.

8. tigerpack

tigerpack
    Expand Collapse

Member

Kính bác! Bác là người tử tế quá.

Sau bài viết mở đầu của top, em đã có comment hoàn toàn tập trung vào nội dung chủ đề và không nhằm vào cũng như không động chạm vào bất kỳ một cá nhân nào. Em rất mong sẽ được tiếp tục như vậy mà không phải trả lời các comment không có tính xây dựng, thiếu chất xám, bất lịch sự, và mang tính công kích cá nhân theo cái kiểu 'mày thế này...' và 'vớ vẩn' - Tiện đây em xin hỏi lại thế nào là vớ vẩn???
    Những bài viết theo kiểu mày tao không liên quan gì tới nội dung chính mà để nhắm vào cá nhân và chỉ để troll nhau như vậy thì sẽ dẫn tới đâu, chắc bác cũng biết.

Nếu cứ hành xử kiểu 'mày không thích thì đi chỗ khác' hay khó chịu khi có ý kiến trái ngược thì thôi đừng vào diễn đàn nữa, ở nhà thủ dâm tinh thần cho nó lành.

Vì bác đã quá tử tế khi nhắc nhở em nên em mong bác cố gắng tử tế thêm chút nữa để nhìn rõ nguồn cơn của vấn đề.

Em hy vọng không phải viết những bài dài lòng thòng ngoài chủ đề như thế này nữa và mong các thành viên diễn đàn sẽ được vui vẻ thảo luận theo nội dung các chủ đề.

9. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

@David_Jame_Archuleta mọi thành viên ở diễn đàn đều có cách bày tỏ quan điểm riêng của mình, thích hay không thích - đồng ý hay không đồng ý của mỗi người không giống nhau, riêng cách bạn xưng hô đã không ổn rồi :) mong bạn cẩn thận hơn trong cách sử dụng ngôn từ của mình khi nói chuyện với thành viên khác ở diễn đàn bạn nhé.

@tigerpack Phản ứng và cách dùng từ với dấu **** cũng hơi quá rồi á em. Bình tĩnh lại nào.

#9 ndthuytrang, 10/9/14
    Last edited: 10/9/14
    David_Jame_Archuleta thích bài này.
  10. tigerpack

tigerpack
    Expand Collapse

Member

Úi giời, chết em rồi!
    Xin lỗi vì lại phiền tới chị. Em đang rảnh rỗi sinh nông nổi tí chứ vẫn cool.

(Cái dấu **** chắc là của anh @Nông Dân vì em thấy anh ý edit bài của em, chắc là để chỉ cái dấu hai chấm em dùng, hí hí)