HỎI ĐÁP OS nào cho Blackberry Q10 chạy nhanh nhất

Thảo luận trong 'ROM – OS/ Hệ Điều Hành Cho BlackBerry 10' bắt đầu bởi chiphuong74, 28/7/15.

1. Mình sài Q10 bàn phím thái cũng gần được 1 năm nay, chỉ dùng để nghe gọi là chính và lâu lâu đọc mail. Và ngày càng chán với lý do máy chạy rất chậm, đặc biệt là khi lưu danh bạ người nào đó mất cả mấy phút chưa xong, tìm danh bạ điện thoại trong máy nhiều khi giống như muốn treo máy, tìm kiếm tin nhắn cũ không được, phải dùng thủ công. Máy mình đang chạy OS 10.3.1.1779. Nhờ anh em tư vấn dùng có nên up xuống OS 10.2 hay OS nào cho hiệu năng máy nhanh hơn. Cảm ơn nhiều!

chiphuong74

chiphuong74
    Expand Collapse

2. minh râu

minh râu
    Expand Collapse

Member

Máy bạn mua hàng xách tay hay chính hãng. Mình dùng Q10 thái chính hãng dùng ngon lành.

3. chiphuong74

chiphuong74
    Expand Collapse

mình dùng chính hãng, hồi mới mua về chạy OS 10.2 máy chạy khá nhanh, nhưng lên OS 10.3.1 thì rất ỳ ạch. Mình vừa up len 10.3.2.556 thì có vẻ chạy nhanh hơn chút, lưu danh ba nhanh hơn, nhưng vẫn chậm hơn rất rất nhiều nếu so với IOS ( mình chỉ có nhu cầu nghe gọi, lưu dạnh bạ, tìm tin nhắn, tìm mail) chứ không lướt wed hay chơi game gì.

4. tritri102

tritri102
    Expand Collapse

Thớt cho hỏi bản 10.3.1.1779 của thớt có gặp lỗi ko kết nổi khi bật 3g trong mấy ứng dụng android như zalo ko. Mình đg bị nên muốn up lại rom. Mong thớt cho ý kiến

5. chiphuong74

chiphuong74
    Expand Collapse

BB Q10 mình chỉ sài như cục gạch nghe gọi thôi, mà máy mình nghe gọi hình như không tốt lắm, mình thì nghe rõ bên kia nói, nhưng mình nói thì họ lại kg nghe rõ. Chứ Q10 vào mạng vào cài ứng dụng chán lắm... ( đang sài với iphone 6 plus, nhưng sim chính vẫn là Q10 để nghe gọi)

6. cristian

cristian
    Expand Collapse

Member

bác dùng chỉ nghe gọi mà dùng Q10 thì phí quá. e dùng sim chính luôn. ứng dụng cho q10 cũng ngon mà. cv thôi còn giải trí thì e cũng gần giống bác. chơi hẳn con ipad cho nó to