RÒ RỈ OS 10.3 thêm chức năng"Lift to Wake" và "Face Down for Power Save" trong Options

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi Nông.Dân, 16/5/14.

1. voduyduc

voduyduc
    Expand Collapse

Member

Mấy chức năng này có gì đâu mà hay, tốn pin thấy gớm, như chức năng vuốt để mở máy vậy mình chả dùng cái này, toàn xài nút nguồn, tiết kiệm pin trâu bò

2. trung_ciencone

trung_ciencone
    Expand Collapse

Member

trong quick setting khi kéo xuống nên có thêm chức năng tắt mở nhanh data hơn là vừa có chức năng flight mode vừa có biểu tượng cột sóng để tắt sóng điện thoại

3. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

trung_ciencone, Đức Quỳnh vinhphucng25 voduyduc: Mình hoàn toàn ngược lại. Không phải tự nhiên mà mấy ông kỹ sư thiết kế và ý tưởng của BlackBerry lại rảnh rang nghĩ ra mấy cái "vớ vẩn" đâu. Tuỳ thói quen của từng người. Đối với mình, mọi tính năng mới của BlackBerry 10.2.1 hay 10.3 mình đều thấy hữu ích. Con người muốn điều khiển mọi thứ, đúng! Nhưng nếu máy móc hiểu con người muốn gì rồi làm theo mà con người không cần điều khiển thì còn gì tuyệt hơn.

1. Mình dùng bao da nên đi đâu sẽ kèm theo bao da, mình làm việc văn phòng thời gian mình ngồi 1 chỗ chắc chắn nhiều hơn thời gian di chuyển. Chức năng Lift to wake tuyệt vời với mình.
    2. Mình và rất nhiều người sử dụng điện thoại cảm ứng lâu năm có thói quen tốt là úp màn hình xuống mặt bàn khi không dùng. Thói quen này giúp bảo vệ màn hình khỏi những vật có thể rơi vào màn hình. Không phải tự nhiên mà Z3 lại thiết kế loa đằng sau đâu bạn.
    Mỗi nguời có một thói quen khác nhau, vì thế BlackBerry 10.3 cho phép tắt bật các tính năng bổ trợ dựa vào thói quen người dùng.
    1. 10.3 Android Runtime được nâng cấp lên 4.3, chắc chắn việc chạy ứng dụng Android sẽ tốt hơn và thực tế mình sử dụng đã chứng minh điều đó. Có lẽ không bao giờ BlackBerry sẽ chạy ứng dụng Android "như đt android" đâu. Tất nhiên điều đó ai cũng muốn, nhưng như vậy sẽ làm đi xuống những điểm mạnh của BlackBerry OS 10. Và BlackBerry vẫn đang cố gắng từng ngày để giữ sự thăng bằng đó.
    Mình dùng chức năng vuốt để mở máy từ khi mới dùng BB10. Có lẽ quần mình không bó nên chẳng thấy tốt pin gì cả, chỉ thấy tiện vì không phải bấm nút nguồn thôi.
    Việc tắt Data Service không thực sự hữu dụng với mình. Mình chuyển từ 3G về 2G là hữu dụng nhất, vừa tiết kiệm pin, vừa có thể giữ kết nối đối với các phần mềm OTT. Còn chức năng Flight mode ở Quick Setting mình dùng thường xuyên vì chỉ cần một thao tác mình tắt được tất cả các kết nối trước khi đi ngủ hoặc lên máy bay.

dotehai thích bài này.
  4. dotehai

dotehai
    Expand Collapse

Member

Đồng tình với bác Zerostar, các bác kia cứ thích áp suy nghĩ rất phiến diện của mình vào tất cả mọi mặt của sự việc. đối với lĩnh vực này phải nói là không phải tự nhiên hâm dở mà người ta đưa vào thêm một tính năng mới.

5. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Hihi, các bác ấy chỉ nêu quan điểm của mình thôi mà. Mình không thấy gì là áp đặt cả :). Đúng là với nhiều người, các tính năng đó không hữu ích, nhưng BlackBerry luôn cho phép bật tắt hoặc thay đổi tuỳ chọn. Nói một cách chính xác thì họ đang cố gắng để làm vừa ý tất cả khách hàng của mình với những thói quen sử dụng khác nhau :)

#15 Zerostar, 16/5/14
    Last edited: 16/5/14
    ducthuy and blackcafe5 like this.
  6. vinhphucng25

vinhphucng25
    Expand Collapse

Member

Zerostar: đúng là cái gì cũng có 2 mặt nên mình mong rằng nó có auto & cả manual để đáp ứng tất cả mọi người! :D

7. Minh Hieu

Minh Hieu
    Expand Collapse

Member

10.3 có nhiều cái thú vị vậy, nhưng em ko biết nâng cấp, chưa nâng cấp phần nào hết. Các anh chỉ em các bước làm với, những rủi ro khi nâng cấp nữa, em mới dùng Z10 thôi à, nên có nhiều cái ko biết. hiii

8. nguyenvanthinh1001

nguyenvanthinh1001
    Expand Collapse

Member

hay là không hay thì tùy người dùng cần hay không cần. trích dẫn người khác thì comment cho lịch sự vào

Minh Hieu thích bài này.
  9. Dũng Maxx

Dũng Maxx
    Expand Collapse

Member

T bảo có gì lạ đâu chứ k phải hay hay k hay hiểu chứ, cái chức năng này đã có máy có r, sợ hãng khác sao chép mới ghê chứ =))

#19 Dũng Maxx, 17/5/14
    Last edited: 17/5/14