OFFICIAL OS 10.3.3.2205 SR 10.3.3.1463 đã cho tải về cho tất cả các thiết bị BB10

Thảo luận trong 'ROM – OS/ Hệ Điều Hành Cho BlackBerry 10' bắt đầu bởi huynhgiathien, 25/1/17.

1. Thế Tiến

Thế Tiến
    Expand Collapse

Member

Mình Passport mới update lên được mấy ngày, cảm nhận máy mát, pin tốt. Máy mình cũng vậy có lẽ bản này không có chức năng vuốt trên bàn phím khi xem ảnh.

2. alex.ndh

alex.ndh
    Expand Collapse

Member

Hôm nay lại lên được bằng OTA các bác ạ, hehe

Các file đính kèm:

3. nguyen8970

nguyen8970
    Expand Collapse

Member

BlackBerry clacssic tải bản autoload nào dc mấy bác...? Có bác gủi link driver google nhưng e không biết tải bản nào cho classic, bác nào gửi giúp e link autoload cho classic với.....

#103 nguyen8970, 28/2/17
    Last edited: 28/2/17
  4. panjero96

panjero96
    Expand Collapse

Member

mình cũng dùng pp, từ bản cũ bắt đầu cho sử dụng cảm ứng bàn phím vuốt ve qua lại ngoài homescreen là mình thấy vẫn chưa vuốt ảnh qua lại khi xem lớn trong app picture mặc định của nó! Cá nhân mình cảm thấy app picture mặc định của BlackBerry quá chuối khoản này!
    Nói về bản mới! Mấy khoản pin hay app Android mượt mà thì mình không để ý thấy! Nhưng có một cái mới : đó là các bác có thể zoom màn hình khi đang xem phim trên Web, youtube hay bất kì trang phim online nào! Ở bản cũ thì không có vụ này! Và để xem lớn "những đoạn cần xem" thì mình dùng một trick đó là zoom cả màn hình phần hỗ trợ cho người khuyết tật có sẵn trong máy để zoom full màn khi đang xem phim! Còn bản mới thì có sẵn, khỏi phải chuyển!

5. namsla

namsla
    Expand Collapse

Member

Đã lên cho q10. Chưa thấy lỗi gì. Pin cảm nhận có vẻ ít hao hơn 10.3.2. Qua đêm 6h mất 2%. Trước 10.3.2 mất 6% . Các chức năng hoạt động bình thường. App android có vẻ khởi động nhanh hơn. Âm thanh lớn hơn. Nhiệt độ chấp nhận được có vẻ mát hơn xíu. Ae q10 cứ lên thôi không phải lăn tăn nhé. Khuyên lên dùng autoloader và chạy 2 lần cho sạch sẽ . mình để ý làm vậy chạy rất ổn định. Và không bị dính các lỗi như mọi người kêu.

Vũ Gia Anh thích bài này.
  6. tranquochieu92

tranquochieu92
    Expand Collapse

Member

không biết các bác có bị giống em không! Con Z30 của em nếu up ROM qua OTA kiểu gì cũng bị rè loa trong, dùng 1 thời gian sẽ hết nhưng cứ có bản mới mà up OTA lại rè kinh khủng.

7. Mr.Black108

Mr.Black108
    Expand Collapse

Q10 lên bản này thấy hao pin quá. qua đêm tụt từ 75 xuống 40%. check phần theo dõi thì thấy hệ thống chiếm chỉ số cao nhất, gấp 4 lần các phần khác. làm sao để quay lại 10.2... ?

8. hoailq

hoailq
    Expand Collapse

Member

sao không thấy co ROM cho P'9983 vậy các bác nhỉ. của em vẫn đang phải dùng 10.3.2.2836

9. Marlboro

Marlboro
    Expand Collapse

Member

vì P9983 và tất cả dòng BB Porsche, Blackberry đã chấm dứt hợp đồng nên kô hỗ trợ nữa hichic...! Bác nào múc Blackberry Porsche thì ráng chấp thực tế đau lòng này nhé!

hoailq thích bài này.
  10. hoailq

hoailq
    Expand Collapse

Member

có thông báo chính thức từ blackberry chưa bác?