QC [OnlineFriday] BlackBerry & Phụ kiện chính hãng giảm đến 74% - 1Ngày Duy nhất 05/12

Thảo luận trong 'PR - Quảng cáo - Khuyến Mãi' bắt đầu bởi dauden, 3/12/14.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vohien

vohien
    Expand Collapse

Member

Dâu đen quá lừa đảo giá đó lâu rồi mà.

2. BlackBoss

BlackBoss
    Expand Collapse

Quản trị viên

Mình thấy các bạn tham gia diễn đàn theo kiểu vội vàng chỉ trích quá mà chưa kịp nhìn bằng sự công tâm hơn.

Duyệt qua trang dauden.vn sẽ thấy Dâu Đen đang bán phần máy như thế này:

1. Z30 giá hãng 9.500.000đ - họ đang bán 8.800.000đ (phí vận chuyển +2%) - chương trình onlinefriday thì bán 8.500.000đ, vẫn rẻ hơn 300,000đ kèm miễn phí vẫn chuyển

2. Z3 giá hãng niêm yết vẫn 4.590.000đ - họ đang bán 4.290.000đ (phí vận chuyển +100,000đ) - chương trình onlinefriday thì bán 3.990.000đ, vẫn rẻ hơn 300,000đ kèm miễn phí vẫn chuyển

3. Q10 Thái thì giá hãng đang là 4.990.000đ (mới đợt rồi giảm giá Q10 về giá này rất tốt) - họ đang bán 4.990.000đ (phí vận chuyển +100.000đ) - chương trình onlinefriday thì vẫn bán 4.990.000đ, vẫn rẻ hơn vì miễn phí vẫn chuyển.

Về giá phụ kiện thì trong danh sách họ đăng đều có giảm rõ ít nhất 10%-74% như giá họ đang bán trên website - anh em nào vừa mua những phụ kiện trên ắt hẵn rõ...

Rõ ràng, công nhận các anh em diễn đàn mình đều có nắm giá bán gần gần đấy của các điểm bán, nhưng thiết nghĩ việc dùng ngôn từ đả kích với chương trình của người ta mà chưua xem kỹ chính xác giá họ đang bán thì anh em cũng hơi vội vàng rồi....chưa kể chương trình onlinefriday là do Bộ Công Thương tổ chức với các điều kiện tham gia kỹ lưỡng, được quảng bá lớn, cũng là cơ hội quảng bá BlackBerry của chúng ta đến với phần lớn những người bên ngoài cộng đồng mình, dù chỉ là có ưu đãi hơn bình thường chỉ 1 chút xíu !

Mình nghĩ mọi người nên có ánh nhìn bao dung hơn trước khi mạnh mẽ công kích chuyện gì đấy...ngừoi Việt mình rõ là vẫn khổ với cái kiểu nhanh nhảu dìm nhau hơn là góp ý thúc đẩy để mọi việc tốt lên hơn :(

3. Azulka

Azulka
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình nghĩ Dâu đen cần có chính sách giá tốt hơn trong ngày này. Chứ như vầy chưa ưu đãi.

4. tigerpack

tigerpack
    Expand Collapse

Member

Em quote cả bài các anh ý viết rằng giá niêm yết Q10 Thái là 5tr990. Em còn chụp cả hình trang bán Q10 của các anh ý trong đó để giá niêm yết Q10 Thái là 7tr.
    Có cần phải nói rõ các anh ý đang lừa đảo bằng hình thức gì không ạ?
    Vẫn rẻ hơn vì miễn phí vận chuyển? Sic! Vẫn rẻ hơn 100k vận chuyển!!!! LMAO

Bác không thấy hay bác cố tình không thấy???

5. BlackBoss

BlackBoss
    Expand Collapse

Quản trị viên

Mình đang nhìn về hướng tích cực trong chương trình onlinefriday này. Nó có gì lợi/rẻ hơn dù ít dù nhiều thì mình cũng liệt kê cho những ai quan tâm sẽ thấy.

Còn phần niêm yết giá thì kiểu như ý của họ là so với giá Q10 trước đó vì nó cũng 1 kiểu Q10 nhà BlackBerry mình nhưng giá cả tiết kiệm hơn, vẫn là nhìn theo hướng tích cực - không tiêu cực bới móc vì chẳng lợi gì cho anh chị em cần sắm BlackBerry Q10 về dùng.

Như trên mình nói, mình đang nhìn vấn đề theo1 hướng tích cực hơn để trả lời câu bạn hỏi "bác không thấy hay cố tình không thấy???"

Mình cũng xin hỏi lại, Sao chương trình của họ cũng có những món giảm giá nhiều thật sự (như phụ kiện) là điểm sáng...nhưng chúng ta lại "cố tình không thấy" mà chỉ chăm chăm vào 1 vài chỗ chưa thật sự ổn, để rồi nhìn vấn đề theo hướng xấu và bộc phát lên theo cách tiêu cực vậy bạn? Kiểu nhìn nhận đó có lợi cho anh chị em trong cộng đông mình không?

P/s:
    1. Mọi người có vẻ đang nghĩ ONLINEFRIDAY (do Bộ Công Thương vận động) là phải giảm giá sốc thì mới đúng, như kiểu BLACK FRIDAY của Mỹ :) . Suy nghĩ đó là chủ quan rồi ! Cốt yếu của chương trình là cổ vũ cho việc chọn mua sản phẩm ONLINE của người tiêu dùng với sự hỗ trợ bảo đảm và tốt hơn từ các đối tác tham gia, trong tất cả các khâu từ Đặt Mua, đến thanh toán ONLINE, đến giao nhận AN TOÀN, trong đó có thể bao gồm các hình thức: giảm giá, quà tặng, dịch vụ, chất lượng sản phẩm cam kết,...đương nhiên giảm giá vẫn là thu hút nhất, nhưng không phải hoàn toàn. Đặc biệt nếu mua ONINE thì phần vận chuyển giao nhận và đảm bảo chất lượng sản phẩm là các vấn đề được quan tâm rất nhiều.

2. Ngoài ra, nếu mình là người đang cần mua 1 sản phẩm công nghệ như BlackBerry về dùng, mình sẽ đắn đo các gói khuyến mãi và chọn lựa kỹ giữa các cửa hàng với các chính sách bán hàng khác nhau, ở từng thời điểm giống nhau, đặc biệt là lúc mình cần...có thể ở 1 cửa hàng không giảm nhiều nhưng giá sản phẩm đi kèm dịch vụ tương ứng hợp lý nhất so với xung quanh thì mình chọn - người tiêu dùng thông minh, chẳng ai lừa được mình !

#25 BlackBoss, 5/12/14
    Last edited: 5/12/14
  6. tigerpack

tigerpack
    Expand Collapse

Member

Em đưa ra sự việc theo sự thực (fact and figure) chứ không theo định hướng cảm tính hay suy diễn. Em cũng không cố tình diễn giải sự việc theo hướng có lợi hay có hại ngoài hiện thực của sự việc.
    Ví như suy diễn của bác trong phần chữ in đậm ở trên, bác đang diễn giải theo ý bác và theo hướng có lợi cho người đưa thông tin sai lệch. khi suy diễn như vậy, ta có thể suy diễn tiếp để so sánh với giá Q10 khi nó còn 15-16 triệu cho nó sướng. Tuy nhiên em không thuộc nòi AQ để mà làm việc đấy.
    Và ngay trên trang web của Smartcom giá niêm yết cũng là giá bán của Q10 bàn phím Thái là 4990000 vnd, chứ không có giá niêm yết 7000000 như của Dâu đen hay 10990000 của Techone.
    Bản chất của vấn đề là đưa thông tin giảm giá có tính chất lừa đảo. Thông tin này có thể khiến người mua hàng lựa chon mua hàng do tưởng được giảm giá, trong khi vẫn phải trả với giá bình thường, còn người bán thì trục lợi. Rẻ hơn dù it dù nhiều, sic. Em có phải chỉ rõ sự khác biệt giữa rẻ hơn 100k vận chuyển với thông báo rẻ hơn hàng triệu đồng không ạ?
    Bác muốn bảo vệ cái tích cực của bác hay bảo vệ người tiêu dùng trước các chiêu lừa đảo tinh vi??? Câu trả lời của bác chắc nằm trong phần PS của bác, theo kiểu người tiêu dùng thông thái, phỏng ạ?!!!

Chương trình của họ có bao nhiêu điểm sáng em deck quan tâm. Em không có thói quen đi vuốt mông ngựa. Nó lừa chỗ nào em dí chỗ đó.

Có. Để giúp anh chị em tránh không bị lừa. Còn kiểu nhìn nhận 'tích cực' của bác có lợi cho ai thì đã rõ, phỏng ạ?!!

Hôm nay dâu đen nó còn gửi cả cái mail quảng cáo vào hòm thư của em mới kinh.

Các file đính kèm:

BlackBoss thích bài này.
  7. BlackBoss

BlackBoss
    Expand Collapse

Quản trị viên

Đồng ý vấn đề niêm yết theo quy chiếu Q10 kiểu đó là không đúng!
    Nhưng quan điểm "đưa ra sự việc theo sự thật" mà chỉ chăm ngay cái "lỗ" để "dí" em ngựa thì... :D

8. xenoxone

xenoxone
    Expand Collapse

Member

Thì quá đúng! Và sự thật là dâu đen đã thổi phồng cái khuyến mại "con kiến" của mình trong khi dịch vụ khách hàng sau khi mua cực kỳ kém và thiếu trách nhiệm.

Black4U thích bài này.
  9. tigerpack

tigerpack
    Expand Collapse

Member

Em đã nói rồi, em không có chuyên môn đi vuốt mông ngựa. Dâu đen cũng không trả lương em để đi quảng cáo cái sự tích cực của họ.
    Quảng cáo lừa đảo thì người ta phản ánh chuyện lừa đảo. Đấy là chuyện hiển nhiên, chẳng có gì là quan điểm hay không quan điểm ở đây cả.
    Bác thích nhìn tích cực này nọ thì là chuyện của bác.

Em cũng đã nói rằng em phản ánh sự việc theo đúng sự thật, với các fact and figure. Em không phải là chuyên gia dạy đời hay nhà luân lý đạo đức để đi dạy thiên hạ phải nhìn nhận thế này, quan niệm thế khác. Đưa ra sự việc để người đọc tự đánh giá là việc em làm, chứ còn lập lờ theo kiểu 'tuy họ lừa đảo cái Q10 nhưng họ lại rất tốt vì giảm giá rất nhiều mặt hàng khác' thì em không làm được. Như thế thì đạo đức giả lắm, khác gì thằng lừa đảo đâu.

BlackBoss thích bài này.
  10. BlackBoss

BlackBoss
    Expand Collapse

Quản trị viên

Về quan điểm thôi, mỗi người 1 kiểu, bạn thích nhìn ở phần tiêu cực, mình thích nhìn vào phần tích cực, và vì vậy có xã hội, có diễn đàn, quan điểm mỗi người đều được tôn trọng và ghi nhận :)

Nhưng theo quan điểm của mình, sống cần sự tích cực, cần bao dung và sự góp ý đúng cách. Không phải cứ thấy 1 vài điểm sai ở người ta thì mình đả kích kịch liệt hay miệt thị tích cực, cũng đừng vì mình nhìn thấy 1 hiện tượng nổi lên là mình quy chụp khi chưa biết là do vô tình hay cố ý hay do thiếu hiểu biết mà thành....đôi khi xã hội chúng ta giết chết nhiều Lão Hạc cũng chính vì những sự vội vàng đó...tất nhiên không phải đạo đức giả hay lừa đảo nếu sự bao dung và chân thành góp phần cho đời sống tích cực hơn, tốt hơn. Ai cũng có lúc sai, không ai đúng hoàn toàn...nên hạn chế được cay nghiệt với nhau thì nhẹ nhàng và thoải mái hơn thôi các bạn ạ :)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.