những vấn đề về bản OS 9900

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi hacker1906, 24/9/11.

1. mình gập phải vấn đề với bản OS 9900 khi cài xong bdm và loader ko dùng được ai biết cách khắc phục chỉ với đã thử wa nhiều pc kết quả như nhau:no6xn:

hacker1906

hacker1906
    Expand Collapse

Member

2. hacker1906

hacker1906
    Expand Collapse

Member

cụ thể là bản BlackBerry Bold 9900 _ OS 7.0.0.353 SK Telecom

3. Blackman

Blackman
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn nói rõ hơn chút đi, nếu gặp vấn đề với BDM thì bạn nên gỡ ra cài lại BDM, còn bản ROM thì không liên quan gì đến việc chạy app loader cả. Không dùng được Apploader là ntn? không chạy được hay chạy lên những không connect được?

4. autumnbb

autumnbb
    Expand Collapse

Member

hic, mình cũng bị tình trạng giống vậy :) trước thì ko sao, chả hiểu
    lúc trước từ bản ROM default 261, cài bản 353 vào PC, xong úp bằng app loader bình thường
    xong buồn buồn úp lên Hybrid 362 cũng bình thường luôn, xong wipe máy lại, xóa bản Hybrid, xong cài bản 353 thì ko được nữa, loader nó ko nhận bản rom, BDM cũng vậy
    đã remove ROM, BDM, xong cài lại BDM 7, cài lại rom 353, xóa vendor, rốt cuộc cũng ko úp được
    BDM ko nhận máy nữa, nó hiểu là 9900 nhưng ko connect được, trong khi cắm 9780 thì ok
    thử với con 99 khác cũng bị tương tự, ko nhận bản rom, BDM ko nhận luôn, đã cài lại BDM, đã restart, đagn điên +__+

5. autumnbb

autumnbb
    Expand Collapse

Member

kaka, được rồi :D bật Blackberry Desktop Software Version 7 lên nha, dùng tính năng update Device Software :D là ok :D

6. barack Obama

barack Obama
    Expand Collapse

Member

Mình cũng vừa Up cài bản rom 353 cho 9900, cài theo cách của Cuhiep (Up rom có tháo pin), không gặp bất cứ vấn đề gì, cài rất nhanh. Mình dùng BDM7. Có một số bài hướng dẫn là phải xóa 2 file Vendor nhưng mình chỉ tìm thấy 1 file Vendor trong C:\Program file\...

Như vậy khi cài chỉ cần xóa 1 file Vendor.

7. hacker1906

hacker1906
    Expand Collapse

Member

Cụ thề là khi cài xong bản rom 9900 thì loader không nhận mã pin của bất kì máy nào và bật khoản 5p mới lên mình đã gỡ BDM ra và kài lại thì ok lại nhưng cứ cài rom 9900 vào là bị mà cài rom 9930 thì ko có vấn đề gì hết

8. supper

supper
    Expand Collapse

Member

Máy mình 9900 Roger , mỗi lần có tin nhắn mình lấy máy ra khỏi hostler là tin nhắn tự động mở luôn. Có cách nào thay đổi chức năng này không vậy? bác nào biết giúp mình nhé. Ngoài ra khi có email đến trên icon email nó không có dấu sao màu đỏ, không biết có phải tại rom không?

9. khoaviet

khoaviet
    Expand Collapse

Member

máy mình dùng rom 353.bị lỗi khi chuyển sang bàn phím telex là không type dc các phím ) - : ;,chẳng biết có ai bị giống mình không:(

10. zjc1205

zjc1205
    Expand Collapse

Mình cũng đang vật vã với em 9900 7.0.0 353 sk. Hôm vừa rồi đang dùng bình thường,khi máy gần hết pin, mình thay quả pin khác(pin mới chưa dùng lần nào ) thì máy ko bật lên dc và báo lỗi 102 oạck... tìm sửa lỗi 102.thử đi thử lại cũng ko dc luôn (bdm ko nhận máy 6 va 7),quay sang up rom...tải bản rom 7.0 353 sk ve cài khi chạy loader thì ko dc, tìm bản rom 7.0 # về cũng ko dc, ko hiểu tại sao? Sau đó mình thử cài bản rom 6.0 cua 9700 roi chạy loader thì lại dc và nhận mã pin cua 9900. ko biết tại bản rom hay do máy tính cua mình(win... Xp 64bit) bác nào biết xin cho em lời tư vấn, liệu có fai mở cửa sổ và ném đi ko nữa...