HỎI ĐÁP Những vấn đề "khó chịu" trên dòng Passport, và cách khắc phục?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi phamtuananh2085, 6/10/15.

1. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

nếu bị như thế này chắc là bóc hết ra cho nó đồng bộ luôn nhỉ, dán da khi bóc ra hay bị bong ra lắm đó nha, để trần thi thoảng nó rớt khi nào không biết, phủ lớp keo lên như Q10 hay Z30 có phải hay hơn không nhỉ :(

2. phamtuananh2085

phamtuananh2085
    Expand Collapse

Member

trường hợp của bác em đã test nguyên tối qua rồi. đúng là khi ta đặt tên danh bạ có hai cụm ký tự trùng nhau thì khi tìm kiếm bb 10 sẽ không trả về chính xác cái tên danh bạ đó được cái này thí chắc là do thuật toán tìm kiếm của bb 10 chưa hết được các trường hợp. nhưng sẽ vẫn tìm được chính xác nếu như ta đặt hai cụm ký tự khác nhau ví dụ như cụm ký tự "ba ma" hoặc chỉ duy nhất một cụm ký tự như "mama". vậy ta có thể hiểu đơn giản là nếu cụm ký ta tìm kiếm là những cụm ký tự giống nhau cách nhau bởi ký tự rỗng (khoản trắng) thì blackberry sẽ ưu tiên tìm theo cụm ký tự đầu tiên và sẽ bỏ qua các cụm ký tự giống nhau ở phía sau. ví dụ như khi ta tìm "ma" hoặc "ma ma" hoặc "ma ma ma" thì kết quả đều giống nhau và được hiểu là chỉ tìm cụm "ma" mà thôi. thực ra là không tìm chính xác tới đúng mục danh bạ có tên như thế thôi chứ vẫn có trong danh sách kết quả trả về và cụ thể là trong trường hợp của bác danh bạ "ma ma" vẫn có trong số 50 mục được tìm thấy và được xếp theo thứ tự abc bác chỉ cần kéo danh sách lên sẽ thấy.
    tóm lại tạm thời bỏ qua hđh bb10 có thông minh hay không, ta chỉ cần hiểu được nguyên tắc tìm kiếm danh bạ của bb10 để từ đó tự chọn lựa phương pháp lưu trữ riêng sao cho tiện lợi cho ta khi sử dụng là được. đương nhiên trong quá trình sử dụng sẽ còn có thể phát sinh thêm nhiều trương hợp bị thiếu sót nữa

3. phamtuananh2085

phamtuananh2085
    Expand Collapse

Member

cái này rất là bình thường mà bác, nó cũng như tem xe khi dùng lâu cũng phải bong tróc phai mờ vậy. cái đó dán bằng keo mà, nếu còn miếng bị rớt thì dán lại còn không thì bác tìm cách trang điểm lại cho em có diện mạo mới cá tính hơn, nhìn mặt em nó lâu ngày có một kiểu thì cũng chán.

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

em nó đen nguyên chiếc nên bóc ra cho nó đen luôn sẽ ngầu hơn bác ạ ^&. Hum bữa bạn em đi off có người mượn con pp, sau khi trả lại mất hai trái dâu > Khổ máy mới mua nên dặn lòng mình không cho ai mượn nữa <=-P

se7en thích bài này.
  5. phamtuananh2085

phamtuananh2085
    Expand Collapse

Member

em thì thường mua về là chơi ốp lưng luôn cho nó an tâm, mà quan trọng gì ba cái đồ mủ đó chứ trừ khi có ý định bán lại thì cần cẩn thận em còn đang có y tưởng đợi hết bảo hành thì mang lên máy tiện tuốt nó lại cho độc độc một tí mà không biết có chung thủy với em nó tới lúc đó không, vì mấy em mới thường hay cám dỗ mà em thì lại rất dễ bị dụ.

Nông Dân thích bài này.
  6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

là đàn ông phải kiên định chớ =)) chắc bác lại thấy em chân dài BlackBerry Priv chuẩn bị cám dỗ nè. Có thể loại dán lưng bằng gỗ độc đáo em đã từng thấy, khá hay và độc lắm đó bác ạ :)

7. tranquangson

tranquangson
    Expand Collapse

Member

Passport mình sao gmail ở trong Hub không cho chọn thư nháp, thư đã gửi....

#67 tranquangson, 8/10/15
    Last edited: 8/10/15
  8. Azulka

Azulka
    Expand Collapse

Well-Known Member

Vào phòng ngủ thì cần wifi làm gì nữa cơ chứ...

se7en thích bài này.
  9. bomcoi1402

bomcoi1402
    Expand Collapse

Well-Known Member

Con PP Att của mình ko tắt đc BB Protect là lỗi j ae nhỉ?
    Tắt, nhập password xong, back ra menu Setting, vào lại BB protect thì đã thấy nó tự động bật lên rùi :(
    Làm bao nhiu lần, restart các kiểu, đổi BB id, đổi pw BB id, ... vẫn cứ thế :(

10. whoissu

whoissu
    Expand Collapse

Member

Em cũng bị rớt mấy trái dâu, gỡ ra hết rồi dán carbon dzô đẹp thôi rồi **-=