HỎI ĐÁP Những vấn đề "khó chịu" trên dòng Passport, và cách khắc phục?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi phamtuananh2085, 6/10/15.

1. bona68

bona68
    Expand Collapse

Member

Mình thì ko vọc nhiều nhưng mà Pp dùng ok đấy chứ từ hồi dùng Pp chưa thấy vấn đề khó chịu nào cả.

Gửi từ Passport của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

2. acno_p9xx

acno_p9xx
    Expand Collapse

Member

mình thấy khi đang soạn thảo gì đó mà muốn paste đoạn chữ copy trước đó vào rất khó

3. navy.seal

navy.seal
    Expand Collapse

Well-Known Member

Em toàn cho cái quote xuống dưới thay vì thói quen để cái quote trên đầu, thế là xong.

Nói chung em dùng pp khó chịu nhất là máy nóng rất nhanh khi duyệt web bằng 3G hoặc wifi, hay bất cứ app nào liên quan đến kết nối internet, nhiều lúc bất ngờ có điện thoại đưa máy lên nghe mà nóng hết cả tai. Em dùng đến 3-4 cái pp, kể cả silver, cái nào cũng vậy.

Nói chung em là em rất bùn khi không thể sử dụng pp lâu dài. :D

4. phananh

phananh
    Expand Collapse

Member

Máy thì ngon nhưng rom và ứng dụng hơi cùi :D

5. herobacninh

herobacninh
    Expand Collapse

ơn trời pp cửa em sóng gió bao la wìi tốt máy em pp verizon đang cảm thấy vui với em nó

Gửi từ Passport của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

6. Dương Tự Nhơn

Dương Tự Nhơn
    Expand Collapse

Member

PP của mình ko bik bị gì nữa? Sáng dậy thấy tá hoả nhưng khi sạc lại và reset may thì máy chạy mát và ko bị nóng viền kim loại bên tay phải nữa. Ko hiểu nỗi(huh). P/S : trước khi sạc ko cập nhật hay đụng chạm gì HĐH nhé. IMG_20151002_062023.png

7. phamtuananh2085

phamtuananh2085
    Expand Collapse

Member

cái này thì cũng có nhiều vấn đề liên quan lắm, bác thử kiểm tra lại phiên bản rom, nhiều khi bác bao bọc bảo vệ kỹ quá cũng bị ảnh hưởng, thậm chí đôi khi cách cầm máy bị che chắn nhiều cũng có thể bị ảnh hưởng ít nhiều,thử kết nối với wifi khác hoặc chỉnh lại thông số băng tần, chanel trong bộ phát wifi, nếu có điều kiện thì bác thử mượn máy pp khác lại đúng vị trí đó xem có bị yếu không? cách cuối cùng là mang lên bộ phận bảo hành kiểm tra lại.

8. vinhhaui

vinhhaui
    Expand Collapse

Member

Có bác nào bị bệp bênh ở 1 góc dứoi màn hình ko ạ? Soi kỹ thì sườn bên cạnh phải hơi cong, chắc do đút túi quần nhiều, không biết bụi có lọt màn hình ko nữa

9. phamtuananh2085

phamtuananh2085
    Expand Collapse

Member

dùng điện thoại nào em cũng lâu lâu khởi động nó lại một lần bác ah. nếu pp của bác mà thường hay bị như thế thì nên kiểm tra kỹ lại các mục khác trong phần theo dõi để tìm ra nguyên nhân gây tụt pin như thế. không hết bệnh thì bác nên cài lại bản rom mới nhất hoặc reset lại nguyên trạng ban đầu của hệ điều hành rồi cài lại các ứng dụng đang dùng từng ứng dụng một để test tìm ra nguyên nhân.

Dương Tự Nhơn thích bài này.
  10. Dương Tự Nhơn

Dương Tự Nhơn
    Expand Collapse

Member

Bác nhìn óp lưng nó hơi bo vào viền nên tạo cảm giác bi cong thôi, trường hợp của bác là bị lỗi hở màn hình trên 1 số máy pp. Chia bùn cùng bác vì sự xui rủi này.:]Y