HỎI ĐÁP Những vấn đề "khó chịu" trên dòng Passport, và cách khắc phục?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi phamtuananh2085, 6/10/15.

1. phamtuananh2085

phamtuananh2085
    Expand Collapse

Member

thật ra như em cũng đã nói ở trên rồi, lỗi này xuất phát từ độ tương thích của trình biên dịch browse với source code của các web, cái này chỉ mong nhà sản xuất khắc phục lại thôi hoặc có ai tìm ra được cái add on nào mà giúp browse mặc định của blackberry 10 làm việc trơn với các control con của web thì họa may. Giờ hy vọng lớn nhất là pp được hỗ trợ phiên bản hđh mới sau khi Priv ra mắt.
    Mà không biết trong các bản rom cook có lỗi này không? Còn trình duyệt của hãng thứ 3 thì em mới chỉ thử uc và chrome nhưng không hài lòng lắm vì lag, còn firefox và opera thì chưa thử.

se7en thích bài này.
  2. phamtuananh2085

phamtuananh2085
    Expand Collapse

Member

ah có một cách chữa cháy tạm thời là dùng một ứng dụng soạn thảo bất kỳ đễ soạn thảo xong rồi copy nội dung dán vào diễn đàn và chỉ nhấn gửi thôi. Nhưng cách này thì hơi bị "chuối" và khó làm việc khi cần chèn thêm ảnh.

3. bitis06

bitis06
    Expand Collapse

Well-Known Member

Các bác xài Tapatalk đê cho nó nhàn.

From Apple.

Nông Dân thích bài này.
  4. yueyong

yueyong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Có 1 cách là dùng bộ soạn thảo đơn giản (bấm vào nút hình cờ lê trên góc bên cùng bên phải của màn hình soạn thảo. Cách này vừa đỡ lag vừa kéo dài trang soạn thảo nhiều hơn bác nhé.

5. philong.ktnn

philong.ktnn
    Expand Collapse

Well-Known Member

Khoai 1 nháy nữa là khi dịch chuyển con trỏ đến chỗ cần gõ rất ít khi chính xác và hơi bực mình :(. Phải chi có phím lăn như classic thì ngon hơn

6. yueyong

yueyong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Em đang test đây ạ
    Dùng cách em nói ở trên thì kéo lên kéo xuống dễ dàng nhé. Em đang trả lời bài của bác đây. Em viết chữ trên đầu luôn cho bác xem nhé!

#16 yueyong, 6/10/15
    Last edited: 6/10/15
  7. phamtuananh2085

phamtuananh2085
    Expand Collapse

Member

Em có nói lỗi trên không bị ở diễn đàn blackberryvietnam.net cũng tức là cái diễn đàn em và bác đang trò chuyện với nhau nè

8. phamtuananh2085

phamtuananh2085
    Expand Collapse

Member

mà cái hình cờ lê là cái hình nào vậy bác, sao em không thấy? Trên màn hình của em chỉ hiển thị đúng như cái hình screenshot em đã post thôi.

9. tuanjuninho

tuanjuninho
    Expand Collapse

Member

Mình thấy 1 số lỗi sau nhưng có lẽ là của hđh chứ ko của riêng PP:
    Lỗi 1. Chẳng may để máy hết kiệt pin, khi sạc lại thì những phần mềm mình nhóm vào các thư mục khác nhau bị bung ra hết màn hình chính nên rất mất thời gian gom lại. Nên lâu lâu rồi ko dám để hết pịn nữa, ko biết mấy bản cập nhật mới đã sửa chưa.
    Lỗi 2. Mình để danh bạ theo quy định chung: "Company_Name_Dept", muốn tìm theo "Name" toàn phải gõ "Company", chẳng may "Company" đấy có vài chục số thì...hụ hụ... tìm ốm. Cái này thì ở iPhone ngon nè, tìn dễ hơn rất nhiều
    Lỗi 3. PP của mình thi thoảng bị nhảy sang chế độ profile: Normal nhưng nhạc chuông bị tắt, bị lỡ vài cuộc điện của sếp, ăn mắng mấy lần

#19 tuanjuninho, 6/10/15
    Last edited: 6/10/15
    Nông Dân thích bài này.
  10. Chu Đình Hào

Chu Đình Hào
    Expand Collapse

Member

Không chỉ PP mà cả Q10 cũng vậy ạ.