INFOGRAPHIC Những tố chất khẳng định BlackBerry Priv thành công

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi tndoubleh, 14/10/15.

?

BLACKBERRY PRIV, BẠN CÓ YÊU ?

Poll closed 14/12/15.
  1. Có :)

86.3%
  2. Không :)

17.6%
Multiple votes are allowed.
  1. x0IVTMR.jpg
    Sau khi những thông tin rò rỉ được xem là chính thức từ các trang uy tín và lời khẳng định từ John Chen, cá nhân thấy rằng BlackBerry Priv sẽ thành công và tự tay làm một bài Infographic ngắn cho anh em cùng bình luận về em nó nhé !

Infographic

Bài infographic mang ý kiến chủ quan mong nhận nhiều đánh giá tích cực từ mọi người !

Các file đính kèm:

tndoubleh

tndoubleh
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 tndoubleh, 14/10/15
    Last edited by a moderator: 15/10/15
  2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Vâng, những yếu tố ngắn làm nên vẻ độc đáo của BlackBerry Priv, Infor Graphic hơi rối nhưng nhìn tổng thể thì tốt đó bạn. Mình tin Priv sẽ thành công :)

Hóng bài "Lối đi của John Chen sẽ là hướng đi đúng"

tndoubleh thích bài này.
  3. Quang Duyy

Quang Duyy
    Expand Collapse

Member

Có ai mong ngóng từng ngày bé classic hạ giá để mua ko? Yêu lắm nhưng tiền ko có nhiều lắm

Nhật Vi and tndoubleh like this.
  4. Lương Thùy

Lương Thùy
    Expand Collapse

Member

Em mong sẽ thành hiện thực! *heart*

tndoubleh thích bài này.
  5. breakheartxo

breakheartxo
    Expand Collapse

Member

Bác sẽ mua Classic với giá bao nhiêu? Nếu bằng giá Q10 Thái bây giờ thì mình sẽ xem xét. Còn mục tiêu hướng tới vẫn là PP

tndoubleh thích bài này.
  6. vohien

vohien
    Expand Collapse

Member

Mình cũng sẽ mua tuy nhiên vần hóng bé này chạy 10.3.3

7. hkyfgbm

hkyfgbm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Lý do đơn giản nhất mà người dùng quan tâm em này là Android.
    Ko thể khác đc, BB10 nói gì thì nói nó vẫn là một HDH thất bại. Thất bại hoàn toàn. Vì cái lý do vô cùng đơn giản đó là ko đáp ứng được nhu cầu sử dụng.
    Với một người dùng bình thường(mấy bác mua máy về ko xài nhiều thì mua gì kệ) thì bb10 quá tù. Đơn giản như những app phổ biến như face, youtu, map,insta... đều cực kỳ cùi bắp.
    Ai ở đây tự tin nói xài bb10 thấy thỏa mãn thì bước ra. Tất nhiên mấy bạn mua về nghe gọi với nhu cầu đơn giản thì ko cần bước ra vì số người đó ít lắm. mà thế giới ng cần đt đáp ứng đầy đủ chiếm đa số rồi.

Android sẽ giải quyết việc đó. Với lượng fan vô cùng lớn nhưng vì BB quá cùi đã chuyển qua ios hay android thì việc 1 tbi của BB nhưng chạy android sẽ kéo họ về đội BB. Một chiếc đt tốt đến đâu, fan cứng đến đâu mà ko đáp ứng đủ nhu cầu thì coi như thất bại.

Con Priv này m đoán nó sẽ làm hài lòng mọi đối tượng. Nó sẽ khó mà đem BB lại thời hoàng kim,, nhưng chắc chắn nếu bb cố gắng vài năm nữa cùng chính sách giá phù hợp thì sẽ đưa bb qua time khó khăn.
    BB10 hay nhúng google vào hoặc khai tử nó đi, còn ko hãy dánh nó cho doanh nghiệp. Hãy biến android trở nên thân thuộc với người xài bb, đem bảo mật và những dịch vụ tốt nhất lên.
    Đã mua Playbook và Z10 và vô cùng thất vọng.

tndoubleh, tranvu0988 and Nông Dân like this.
  8. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Anh em thích trải nghiệm hệ điều hành BlackBerry 10 cũng vì nhiều lý do như thao tác, mail hay một cái gì đó riêng biệt như iOS chứ không như một rừng Android hỗn độn kia. Tiếc rằng BlackBerry nâng cấp chưa hoàn thiện về nhiều khâu nhất là kho ứng dụng. Và cũng vì một lý do cơ bản đó là đa phần anh em BBers như chúng mình đều bảo thủ như chính BlackBerry vậy. Cần cởi mở để đón nhận em nó nhiều hơn.

Android thì chúng ta lại đưa ra lý do bị hack hay gì đó, điều này đúng không sai. Nhưng với dân đen như mình thì chỉ cần cài mật khẩu trên điện thoại là đã bảo mật rồi chứ chẳng cần gì đến nhiều cái cao siêu như các doanh nghiệp chính phủ. Người dùng bình thường thì hầu như chẳng cần đến cơ chế bảo mật. Nếu như bảo vệ bằng mật khẩu ảnh hay nhiều hơn nữa thì Priv cũng đã có.

Nói chung là mình tin Priv sẽ mang cái gì đó khác biệt với các dòng máy Android ngoài kia, sẽ có nhiều thao tác cũ trên BB10 không còn nữa nhưng đổi lại chúng ta lại được nhiều trải nghiệm mới với Android. Mở rộng cộng đồng người dùng và nhiều hơn nữa :)

silkroad, tndoubleh and hkyfgbm like this.
  9. tranvu0988

tranvu0988
    Expand Collapse

Well-Known Member

Với suy nghĩ của bạn về BlackBerry 10 như vậy thì bạn nên là người đầu tiên bước qua 1 bên.

tndoubleh thích bài này.
  10. hkyfgbm

hkyfgbm
    Expand Collapse

Well-Known Member

M bước đi đâu cũng đc. M chơi BB từ 2008. Có thể nói m ăn ngủ với BB. Nhưng m(và hàng chục triệu fan BB) ko đến mức bỏ 1 mớ tiền ra mua 1 thiết bị về xài mà chỉ thấy bực mình.
    Tất nhiên ae ở đây ai cũng fan bb. nhưng fan thì cũng phải có cái đầu tĩnh táo.
    Những thứ tuyệt vời của bb nó chỉ dừng ở os7 thôi. từ Playbook đến bb10 nó là một mớ vớ vẩn, bực bội.
    Bạn dễ tính, bạn chấp nhận, m thì ko, và bạn biết đấy, ko phải riêng mình đứng 1 bên mà đại đa số đứng qua 1 bên, hãy nhìn BB hiện tại, JC đã tĩnh ra, fan cũng bỏ mà đi, tại sao nhiều ng ko nhận ra?
    M ko nói bạn hay các bạn ở đây đừng mua BB, vì BB nó vẫn tốt với 1 số người, nhưng m đang nói với tư cách là BB cần phải làm, và người dùng đại chúng cần gì.
    BB10 bán cho ai? 1 người bt họ ko biết cài gg play, ko biết chép apk vào máy, họ ko biết sao mà tải Zalo...
    Vậy m sẽ đứng 1 bên và chờ con Priv này. Còn BB10 mình vẫn nói nó là 1 mớ hỗn độn và ko thể chấp nhận đc với nhu cầu của bản thân