INFOGRAPHIC Những tố chất khẳng định BlackBerry Priv thành công

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi tndoubleh, 14/10/15.

?

BLACKBERRY PRIV, BẠN CÓ YÊU ?

Poll closed 14/12/15.
  1. Có :)

86.3%
  2. Không :)

17.6%
Multiple votes are allowed.
  1. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

có rò rỉ cái giá đó là 630$ đó bác, tính ra là 14tr :D nhưng đó là rò rỉ thôi, chắc tại VN thì không có giá đó =))

2. caotriminh_hp

caotriminh_hp
    Expand Collapse

Member

Trước khi nói điều này em cũng nói trước em là fan của BB nhé.
    Em vừa thanh lý BB10 để trở về OS 7. Thực sự BB10 dùng gây ức chế, BB10 em chả thấy có điểm gì gọi là ăn được Android, IOS, chứ nói gì đến vượt trội( còn bảo mật thì em chưa dùng đến).
    Em quay về OS 7 vì công việc của em cần thao tác nhắn tin, nghe gọi, cần cái cách phản ứng của máy. Chứ OS 7 cũng chỉ là vượt trội so với thời Nokia còn dùng đt 9 phím thôi(năm 2009). Chứ còn bây giờ OS 7 dùng gì nữa, web quá chậm, máy ảnh quá bá đạo.
    Em đang nói trên khía cạnh là fan của BB đấy. Cả BB và các fan BB hãy thay đổi đi thôi

#22 caotriminh_hp, 14/10/15
    Last edited: 14/10/15
    hkyfgbm and tndoubleh like this.
  3. tndoubleh

tndoubleh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Vâng chuẩn tắc :3
    Mình sửa ngay và cảm ơn tiết học Sử của bác nhé :v

#23 tndoubleh, 14/10/15
  4. tndoubleh

tndoubleh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Em cũng ôm OS7 nhé, chỉ nghe gọi nhắn tin :v

5. Jackyloi2110

Jackyloi2110
    Expand Collapse

Member

Mình thấy thiếu sạc nhanh và cảm biến vân tay. Nếu với cái giá trên 600$ mà chưa dc trang bị những cái hay đó thì...

6. navy.seal

navy.seal
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bác nói ngứa bỏ m.
    Vấn đề là phải hợp thời thế, bb10 hay nhưng ví von hơi quá 1 thằng khôn lại sao được 10 thằng ngu.
    Android nó quá phổ cập đến mức quảng nổ còn làm được cái smp, mà nếu không mua Android người ta sẽ lên thẳng iphone.
    Xin lỗi, tôi tự tin để nói Bb10 quá đủ cho tôi, và những ai dùng bb10 đều tự tin như vậy, tiếc rằng so với số người dùng android quá nhỏ.
    Nếu android không phải được chạy trên bb thì tôi cũng ko bao giờ quan tâm tới android.
    Nói thẳng android là os rẻ giách. Giá trị của nó không khác gì con wave tàu ngày xưa. Tầu bây giờ nó làm đt snap 615; 801...giá có 5 củ full option, đến sam với sony còn phải mệt, chuyên đu bám bằng các bài so sánh với iphone. Nói vậy không phải chê mà đáng khen nữa. Nhưng bọn không biết gì lại rất thần thánh hoá nó.

#26 navy.seal, 14/10/15
  7. tndoubleh

tndoubleh
    Expand Collapse

Well-Known Member

bác đừng nói vậy

8. nganinho

nganinho
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ban chat Priv la Android Smartphone nen no duoc su dung Android PlayStore la dieu duong nhien. Noi chung thi con Priv ko the so sanh voi BlackBerry SmartPhone vi co ban la su khac nhau giua OS10 va Android OS la qua ro rang roi.
    Lua chon theo hay khong theo trao luu Android hoa se cho ban biet ai la fan nua mua, ai la fan ruot cua BlackBerry :D

9. hkyfgbm

hkyfgbm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Vấn đề như đã nói. Số người như bạn giờ như động vật sách đỏ. Làm sao để thỏa mãn khi mà bạn cầm 1 cái máy và tìm cái app cần dùng thì ko có, mà có thì như !@#@.
    Còn wave tàu hay SH ko quan trọng. Quan trọng là xứng đáng với số tiền bỏ ra.
    Bạn bỏ ra 15 củ mua BB nhưng giá trị mang lại còn ko bằng con đt tàu 3 củ, thì coi như BB thất bại hoàn toàn rồi.
    Cái đẳng cấp sưu tầm hay sở thích, xin bạn đừng lôi ra tự hào. Vì m nói thật, ae xài BB ở đây 96,69% là người chơi lâu năm, chứ ko phải bọn trẻ trâu mới chơi BB từ BB10, mà từ OS4... tới giờ. Và ng ta thừa hiểu BB giờ nó cùi ra sao.
    Và m tin 96% ae xài BB đều phải kẹp 1 con Android hay ios cùng BB.
    Đó, vấn đề là bạn ko chịu nhìn vào đó mà thay đổi tư duy.
    Nếu có 15 củ. Và cần 1 cái máy đầy đủ để phục vụ công việc và giải trí m sẽ ko mua PP.
    Nếu có 10 củ m cũng ko mua Q20. Có 5 củ m cũng ko mua Q10,Z10.
    1 con android 5 củ bây giờ thừa sức cân hết mọi game, đầy đủ app. Còn BB, bạn biết đấy, ko app, game ít. Mọi thứ tù. Bạn sẽ mua chứ?

10. hkyfgbm

hkyfgbm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ý m là nó chỉ dừng ở thời đại của nó thôi, chứ từ Playbook và BB10. BB đã bị bỏ xa. Và trở nên phế.
    Nhìn vào thực tế là thấy điều đó.