Những người xung quanh bạn có dùng BlackBerry không?

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Mèo, 27/4/15.

1. 8.jpg

Mới đây nhất là vụ việc xâm nhập vào hệ thống máy tính được xem là bảo mật nhất trên toàn cầu của Nhà Trắng do hackers người Nga ( theo suy toán), thế nhưng những Hacker này đã không thể xâm nhập để lấy dữ liệu từ điện thoại BlackBerry của Obama. Họ đã không thể bẻ khóa được các máy chủ mà BlackBerry kết nối tới. Tuy nhiên, hacker đã chiếm quyền quản lý để truy cập vào email của nhân viên Nhà Trắng - người trực tiếp liên lạc với Tổng thống. Và đây là cách mà hacker thu thập được một số thông tin, nhưng không phải tất cả các email của tổng thống. ( Chi tiết: Email của Obama bị Hack! BlackBerry và Server mà BlackBerry kết nối thì không )

Có nhiều câu hỏi được đặt ra là: Có phải cứ sử dụng BlackBerry là sẽ được an toàn hết? Câu trả lời là: Không, nếu BlackBerry của bạn kết nối với những thiết bị không an toàn khác. Vậy là sao có thể bảo vệ được những thông tin riêng tư trong trường hợp rủi ro?

Cách đầu tiên mình nghĩ đến đó là mời tất cả những người bạn thường xuyên liên lạc dùng BlackBerry đi!

Mình trước kia không hề biết biết BlackBerry là gì. Rồi được bạn giới thiệu dùng, vì nó "độc", "xài đi rồi mới thấy cái lợi của nó". Rồi mình cũng như bao người khác, cũng thấy thích và gắn bó, mình nhận thấy cơ chế bảo mật của BlackBerry rất hay. Mình đã có được rất nhiều người bạn cùng sở thích, họ thực sự có một đam mê, chứ không hề như những nhóm chạy theo xu thế để thể hiện như một số khác, . Minh cũng rất vui khi giới thiệu những người xung quanh mình xài điện thoại BlackBerry. Và hiện tại thì:
    • Mình: Đang dùng Z10
    • Anh trai: 9900
    • Ba, mẹ: Nokia
    • 5 người bạn thân thiết: 3 BlackBerry (2 Z30 - 2 bạn này rủ rê mình dùng và 1 Z10), 1 Android, 1 Iphone.
    Còn bạn và những người xunh quanh của bạn có đang dùng BlackBerry không? Rất vui khi được nhận chia sẻ ở bình luận phía dưới!

Chúc mọi người một tuần mới thật nhiều niềm vui và dự định cho những chuyến đi!

BBVN.NET

Mèo

Mèo
    Expand Collapse

I'm not a girl, not yet a woman!

#1 Mèo, 27/4/15
    Last edited: 27/4/15
  2. Mr. Love

Mr. Love
    Expand Collapse

Member

Xung quanh mình toàn android, iOS va WP, hầu như cả cơ quan có mỗi 1 mình mình dùng BB cụ thể là Q10.

hungtv, do quang dai and Mèo like this.
  3. Mèo

Mèo
    Expand Collapse

I'm not a girl, not yet a woman!

Mới update BBM mới, tự nhiên cập nhật được 2 người bạn nữa của mình dùng BB, mà mình không hề biết bác ạ :)

do quang dai, ITdhpd and Mr. Love like this.
  4. Mr. Love

Mr. Love
    Expand Collapse

Member

Mình hầu như k dùng BBM vì chẳng có bạn nào dùng để mà 8, à bạn cho mình hỏi sao mình biết được trong danh bạ của mình ai dùng BBM để mà chat vậy? Như viber hay whatsapp thì người nào đang dùng ứng dụng đó thì nó hiện ra liền mà thằng BBM mình chẳng thấy có chức năng giống vậy.

Nông Dân thích bài này.
  5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Theo BlackBerry: <=-P<=-P<=-P

• Bạn chọn cách chia sẻ thông tin của mình - BBM sử dụng các mã PIN thay cho số điện thoại hoặc địa chỉ email do đó sẽ kín đáo hơn và bạn luôn luôn kiểm soát được những ai có thể liên lạc với bạn

Mr. Love thích bài này.
  6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Tham gia diễn đàn nhiều làm quen được nhiều anh em lắm bác ah, em cũng vậy ban đầu là con số 0 giờ thì Bắc - Trung - Nam đủ cả :) và BBM là cầu nối bác afh :)

Mèo thích bài này.
  7. do quang dai

do quang dai
    Expand Collapse

Member

Bbm đã cho nhìn thấy bạn bè khi cùng sử dụng BBM rồi mà.

8. Mr. Love

Mr. Love
    Expand Collapse

Member

Nhưng mình vô phần liên lạc nó đâu quét được bạn mình đang dùng BBM đâu bạn.

9. blackcafe5

blackcafe5
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn update bán mới nhất đi

do quang dai thích bài này.
  10. ITdhpd

ITdhpd
    Expand Collapse

Well-Known Member

Có rồi đấy #do quang dai ạ. [​IMG]

do quang dai thích bài này.