Những icon notification trên điện thoại blackberry có nghĩa gì?

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi harry nguyen, 31/8/12.

1. Kính thưa các bro!
    Em mới chỉ bắ đầu xài Blackberry được gần 1 năm, bắt đầu là BB8830. Từ tháng 1/2012 tới nay, em 'lên đời' bằng BB9300 curve 3G, em cũng tham gia một số diễn đàn về BB nhưng đến nay vãn còn rất nhiều điều 'huyền bí' về BB mà em ko biết ví dụ như một số icon notification(biểu tượng thông báo) trên BB :( . Thông thường nếu trên màn hình xuất hiện biểu tượng phong bì thì có nghĩa là có thư mới hoặc tin nhắn, biểu tượng chùm dâu và dấu hoa thị màu đỏ bên trên chùm dâu thì có nghĩa là cập nhật hoặc update phiên bản mới của phần mềm nào đó và em dễ dàng mở được. Nhưng hôm nay trên BB9300 của em hiện lên icon notification là hình phong bì và chèn bên trên phong bì là biểu tượng chùm dâu với dấu hoa thị màu đỏ. Em tìm cách mở ra vì nghĩ nó thông báo cập nhật phần mềm email(em đang xài smart mail) nhưng không có cách nào mở được cũng như không có cách nào tắt biểu tượng đó đi được. Em đã thữ vào option/third party ''software/smartmail'' và ''app world/my world'' để kiểm tra cập nhật phần mềm nhưng khi trở lại màn hình chính home thì biểu tượng đó vẫn xuất hiện.
    Mong các cao thủ chỉ giáo giúp em, biểu tượng đó là cái gì và làm sao tắt/mở nó cũng như giúp em hiểu rõ về các icon notification thường gặp trên BB mà em chưa biết.
    Cám ơn các bro nhiều và mong được hồi đáp

harry nguyen

harry nguyen
    Expand Collapse

Member

2. khacduy88

khacduy88
    Expand Collapse

Well-Known Member

Chụp ảnh màn hình up lên cho dễ hình dung đi Pác.
    Nếu cái icon đó giống giống như 1 tin chưa đọc, bạn thử vào Messeges -> Search by -> Andvanced:
    Di chuyển xuống dưới cùng, trong phần Show: chọn Unopened Only.
    Phần Type: chọn All.
    Sau đó nhấn "Search".
    Sẽ tìm ra cho bạn tất cả nt (bao gồm: sms,. email, call log) nào chưa đọc.

3. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn có thể tham khảo thêm các ý nghĩa của icons theo link này .
    Ngoài ra thì còn 1 số các icon khác ko được đề cập ở link trên, vd như icon hình sao : biểu tượng Appworld giới thiệu pm trong Appworld