TÁN GẪU Những dấu hiệu nhận biết bạn là Fan cuồng của BlackBerry, Táo Khuyết hoặc Android

Thảo luận trong 'Café - Tán Gẫu' bắt đầu bởi Gió Ấm, 5/5/16.

1. q.png

Trên diễn đàn của chúng ta, hoặc các diễn đàn công nghệ lớn của Việt Nam, không khó để có thể thấy được những cuộc tranh cãi nảy lửa giữa "Anh em nhà BlackBerry" với các fan của Android hay Apple. Trong bài viết này, mình xin chỉ ra một vài đặc điểm nhận dạng của những Fan cuồng của BlackBerry, Android hay Apple để ta có cái nhìn rõ hơn.

Anh em nhà BlackBerry - Đơn giản vì khác biệt

Đầu tiên để kể đến đó chính là BlackBerry, tuy là một thị phần khá nhỏ, nhưng nói đến độ "yêu" thì chắc có lẽ fan BlackBerry là số một. Đa số fan BlackBerry đều bắt đầu từ những dòng 7xxx, 8xxx. Họ đến với BlackBerry từ những ngày Android, iOS chưa phát triển mạnh và họ tìm thấy sự đam mê thực sự từ những khám phá tưởng chừng như rất đơn giản.

Các bạn không phải fan BlackBerry chắc sẽ không hiểu được cái cảm giác rú lên reo hò sung sướng khi cái điện thoại của mình có thể...gọi điện được, nhắn tin được. Rồi còn những lần reo hò khi tìm hiểu được một tính năng mới hoặc giải quyết được một vấn đề bấy lâu nan giải...Những dấu hiệu có thể thấy bạn là một tín đồ BlackBerry đích thực:
    • Có nhiều đêm, nằm ôm em BlackBerry mà lật tới lật lui, tháo nắp pin rồi chỉ để ngắm nhìn mãi, rồi cất vào tủ...để trưng.
    • Đi ngoài đường hay quán cafe, bất chợt thấy ai đó dùng BlackBerry thì cũng phải "quăng ẻm lên bàn" để đối phương nhìn thấy, hoặc chạy lại nói chuyện như đúng rồi. (Cái này kinh nghiệm bản thân và nhiều anh em mình biết).\=D/
    • Phán với những người khác là: Tránh xa BlackBerry, dù đó chỉ là một cái nhìn thôi nhé! Thật khốn khổ cho kẻ ít tiền mà lỡ đam mê, mua về không sử dụng, chỉ nhìn cũng đã sướng.
    • Là một chuyên gia trong việc "dụ dỗ" người khác (người yêu, bạn bè, anh em,...) nghiện chung với mình cho vui.
    • Những lần cài đặt phần mềm cho máy, những lần máy bị lỗi thì mất ăn, mất ngủ tìm kiếm thông tin trên mạng Internet, không thì bức bối trong người lắm.
    • Mỗi lần đi "ọp ẹp" ở đâu, hay đi phượt du hí ở chỗ nào đó,thì cũng phải "chật vật" chụp choẹt mấy em BlackBerry cho bằng được...chỉ để khoe lên Facebook hay hội BlackBerry nào đó.
    • Ngồi một chỗ, vừa ôm BlackBerry vừa bấm bấm,...và cười vật vã như thôi rồi. (rofl)
    • Và còn nhiều nhiều lắm những dấu hiệu nữa mà mình chưa khám phá ra được. Anh em biết thì chia sẻ nhé!
    Mãi một tình yêu Android

Fan cuồng Android hiện nay phổ biến hơn các công nghệ khác. Lý do dễ hiểu vì Android là hệ điều hành di động phổ biến nhất trên thế giới, với hơn 1,4 tỷ người dùng tính đến tháng 9/2015. Dưới đây là một số dấu hiệu chứng tỏ bạn là fan hoặc fan cuồng của Android:
    • Bạn coi nó là hệ điều hành di động tốt nhất thế giới hiện nay, luôn nói về những tính năng như cấu hình mạnh, giao diện tốt,....và tôn sùng nó như kiểu thực sự hoàn hảo lắm.
    • Có một vài món đồ liên quan đến biểu tượng Android trong kho tài sản của mình như Robot, móc khóa, bánh kẹo chẳng hạn.
    • Không ai dám không đồng ý với bạn hoặc họ sẽ bị bạn gọi là fan cuồng Apple.
    • Bạn thường xuyên thảo luận về những điều bạn ghét ở Apple, thậm chí nhớ hết cả những lời lăng mạ dành cho Táo khuyết,...
    • Là fan Android, bạn thích nói về sự đa dạng của hệ điều hành này. Bạn có thể tự do lựa chọn giao diện người dùng tuỳ thích. Nhiều nhà sản xuất tạo ra các bộ giao diện rất đẹp nhưng bạn luôn thích giao diện gốc của Android hơn. Nếu bạn không thể có được giao diện gốc của Android, bạn sẽ tải về bộ giao diện Google Now Launcher.
    • Bạn tin Android là hoàn hảo và không có hệ điều hành di động nào khác có nhiều tính năng hay ho như vậy. Các hệ điều hành khác đều vớ vẩn và không có gì để Google có thể học hỏi. Android là vua, không có đối thủ.
    • Bạn thường tranh luận với người bán hàng nếu như họ cố gắng tư vấn cho bạn hay người khác mua iPhone thay cho Android.
    • Bạn thường xuyên thay đổi màn hình chủ và sẵn sàng dành nhiều thời gian để có màn hình chủ đẹp mắt.
    Táo khuyết - Yêu là không lí do

Là hãng tiên phong trong màn hình cảm ứng và thay đổi toàn bộ thói quen của người tiêu dùng, với thiết kế mang tính định hướng cho cả thế giới, tốc độ nhanh và dưới thương hiệu “quả táo cắn dở”, Apple đã thu hút 1 số lượng khổng lồ người dùng và yêu thích sản phẩm của họ. Vậy đâu là dấu hiệu của những fan cuồng táo khuyết:
    • Thường tự nhủ: " Apple đáp ứng tốt nhu cầu, dễ sử dụng. Thích đơn giản, không phải là hệ điều hành cho người thích mày mò" (theo bạn thân của mình thì là thế)
    • Không khó để có thể thấy trong nhà của những fan cuồng này toàn những đồ như Macbook, iPad, iPhone, hay Apple smart TV,...
    • Nhắm mắt nhắm mũi mua những thứ có liên quan đến Táo khuyết, xếp hàng hàng giờ liền bất chấp sự ô nhiễm trong không khí, chỉ để mua một thiết bị mới ra.
    • Bạn chưa bao giờ ca cẩm rằng iPhone ít Pixel, hay chưa có chip bốn lõi, màn hình bé,...
    • Bạn không sờ tới Android, Samsung hay bất cứ thứ nào khác. Apple là tối thượng và không cái gì có thể đánh bại được. Điều này không cần bàn cãi.
    • Và còn nhiều nhiều dấu hiệu nữa mà mình chưa khám phá ra được,...
    • Bạn liên tục nói về sự phân mảnh của Android, mặc dù chủ đề này sau nhiều năm bây giờ ít được nhắc tới.
    • Bạn cho rằng Samsung là kẻ sao chép rẻ tiền, chuyên ăn cắp ý tưởng của Apple.
    • Bạn không quan tâm đến những gò bó của nền tảng iOS. Bạn nghĩ Apple biết thế nào là tốt nhất cho người dùng.
    • Bạn cho rằng Android là kẻ sao chép iOS và phớt lờ thực tế là một số tính năng của iOS học hỏi từ Android.
    Ghi chú: Mình viết bài này với mục đích vui là chính, đừng nghiêm trọng hóa vấn đề và gạch đá mình thẳng tay nhé! ^o^

BBVN.NET
    Tham khảo VNreview

Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 Gió Ấm, 5/5/16
    Last edited: 5/5/16
  2. mạnh nghĩa

mạnh nghĩa
    Expand Collapse

Member

dìm hàng bác chung quá :v.

3. Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Lâu lâu em để bác ấy trở thành người nổi tiếng đấy ạ =^-=^-=^-

4. mạnh nghĩa

mạnh nghĩa
    Expand Collapse

Member

Chém lão nào cung cấp hình này cho diễn đàn(rofl)(rofl)

Nông Dân thích bài này.
  5. LeHuyTung

LeHuyTung
    Expand Collapse

Những fan cuồng họ thường bất chấp tất cả để bảo vệ tình yêu của họ

6. aptx4869

aptx4869
    Expand Collapse

Member

Fan BB sau khi đọc xong phần nói về mình liền lướt qua 2 phần còn lai với vẻ khinh khỉnh rồi tuột xuống dưới để cồng mên :D

7. lanhkh

lanhkh
    Expand Collapse

Member

Ông chụp hình đứng tướng bá đạo quá

8. chuchung

chuchung
    Expand Collapse

Member

Nổi tiếng lâu rồi nhé. Cái thằng nào đưa cái hình này lên trả tiền bản quyền đê.

bui hien1990 and Nông Dân like this.
  9. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Hôm nào em lên daklak trả bàn quyền cho anh ạ =))

10. lbdarkprince

lbdarkprince
    Expand Collapse

Member

Nói cho chuẩn thì fan cuồng thực sự thì : Với BlackBerry hơi hâm, với Apple thì hơi ngộ, còn với Android thì hơi đơ :D

tungjj thích bài này.