TỔNG HỢP Những chia sẻ, thủ thuật hay về BlackBerry KEYone (P.3)

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 23/5/17.

1. Nhằm tổng hơp những thủ thuật hay, chia sẻ mỗi tuần dành cho thiết bị mới BlackBerry KEYone, mình xin gửi đến mọi người những bài viết liên quan để tham khảo và hiểu rõ hơn những tính năng và điểm khác biệt của dòng máy này nhé. Thân mời anh em tham khảo !

1. So sánh hiệu năng giữa BlackBerry KEYone - Samsung S8 và Priv

Trong Video tác giả thực hiện mở các ứng dụng, test tốc độ, mở trình duyệt và truy cập web, hàng loạt những thử nghiệm khác nhau sẽ cho chúng ta cảm nhận chân thực nhất về hiệu năng hai dòng máy này. Thân mời các bạn truy cập vào đường link bên dưới để tham khảo video chi tiết về sự so sánh này.
    2. Tận dụng tính năng 'Ghim màn hình' trên BlackBerry KEYone như thế nào?

Tính năng này chắc hẳn chúng ta đã biết trên những dòng máy Android trước của BlackBerry đó là 'Ghim màn hình' để tránh những sự tò mò của người khác khi cho mượn điện thoại làm việc gì đó. Ghim màn hình (Screen Pinning) đơn giản là giới hạn thiết bị chỉ có thể dùng ứng dụng mà bạn đã ghim trên màn hình. Nếu muốn thoát trở về màn hình mặc định, cần phải mở khoá, nên bạn không phải lo lắng việc bị ảnh hưởng khi đưa thiết bị cho một ai đó mượn.

3. Chế độ Boost khi sạc trên BlackBerry KEYone | Bạn có biết?

KEYone mang đến nhiều tính năng mà những nền tảng trước đó chưa được tích hợp, và một điều đặc biệt nữa ngoài hỗ trợ Quick Charge 3.0 thì dòng máy này còn tích hợp thêm tính năng Boost khi cắm sạc. Tính năng này như thế nào, mời các bạn tham khảo qua bài viết này nhé !

4. Một số tính năng thao tác nhanh trên BlackBerry KEYone (P.2)

KEYone với Android 7.1 Nougat mang lại rất nhiều cải tiến khác nhau, nếu như phần trước mình đã giới thiệu cùng các bạn những tính năng thao tác nhanh với phím tắt, tùy chỉnh và một số mẹo khác nữa. Thì với phần 2 này mình xin giới thiệu cùng mọi người một số thủ thuật thao tác nhanh khi đang ở màn hình chính. Nào mình cùng tham khảo qua bài viết này nhé !

5. Bạn vẫn có thể sử dụng bàn phím ảo trên BlackBerry KEYone

Với BlackBerry KEYone theo nhận định cá nhân thì hãng đã làm việc rất nhiều trên nền tảng Android mới để giúp nâng cao và hoàn thiện những trải nghiệm người dùng tốt nhất. Và nếu như bạn đang tự hỏi KEYone đã có bàn phím cứng rồi thì chúng ta có được hỗ trợ bàn phím ảo hay không? Bài viết này sẽ giải đáp cho bạn.

BBVN.NET

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !