TỔNG HỢP Những bài viết chia sẻ hay, hữu ích về các dòng máy BlackBerry 10 (Update 07/09/2016)

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 23/4/15.

1. xlarge-3.jpg

Thân chào các bạn, để các bạn tiện theo dõi cũng như để các bài viết hay không trôi vào dĩ vãng thì mình sẽ tổng hợp những chia sẻ dành cho thành viên hay trong Topic này. Cũng mong rằng anh em có gì hay thì đóng góp chia sẻ nhiều hơn nữa cùng nhau và xây dựng một cộng đồng chia sẻ gắn kết nhiều hơn trong tương lai.

Một số bài viết hay chia sẻ về các hạng mục về BlackBerry 10 các bạn đón xem nha !

Cập nhật thường xuyên, Update 07/09/2016

Series chia sẻ về các thao tác cực hay trên BlackBerry 10:
    [TIPS] Những thao tác nhỏ trên BlackBerry 10 giúp bạn sử dụng hiệu quả hơn

Tiếp tục tận dụng và tìm hiểu về những tiện ích vui trên dòng máy BlackBerry 10, hôm nay mình xin chia sẻ cùng các bạn những thao tác tiếp theo để chúng ta tận dụng tốt hơn chiếc BlackBerry thân yêu của mình, cùng tham khảo bạn nhé.

1. Chia sẻ về hệ điều hành BlackBerry 10:

CHIA SẺ Tổng hợp tất cả các bản ROM dành cho BlackBerry 10, PlayBook và Priv

Anh em có từng lao đao tìm những bản ROM trên mạng mà kiếm hoài không thấy, nhất là những bản Build đời cũ. Nhưng không sao, hiện tại đã có chia sẻ các bản ROM từ thời các dòng máy BlackBerry 10 đầu tiên cho đến nay, bao gồm từ thời 10.0 đến 10.3.3 và có cả cho PlayBook và Priv nữa. Nên anh em cứ thoải mái tìm kiếm và tải về nhé. Có thể những bản ROM tuy cũ rồi nhưng lại có giá trị trong một số trường hợp nhất định đấy.​

HƯỚNG DẪN Tự tải và tạo những bản ROM BlackBerry OS 10 tự chọn dễ dàng bằng Sachesi

Thân chào anh em, dạo gần đây link Bitcasa từ thành viên Thurask trên diễn đàn CrackBerry đã không còn sử dụng được nữa nên nhiều anh em vẫn mơ hồ và không biết tải những bản ROM từ nguồn nào và Autoloader lấy ở đâu, do vậy mình xin chia sẻ cùng các bạn thông qua bài viết này cách sử dụng phần mềm Sachesi để tải những bản ROM tùy chọn đã được phát hành và tự tạo Autoloader cho riêng mình mà không cần phụ thuộc những bản Autoload trên mạng nữa.

THẢO LUẬN Danh sách những thay đổi "thèm muốn" từ fan BlackBerry với hệ điều hành BBOS 10.3.3

Vào thời gian trước với những thảo luận vui vẻ về những tính năng mới được người dùng, fan BlackBerry rất mong đợi trên nền tảng 10.3.2 thì hôm nay diễn dàn cũng xin đưa ra và thảo luận những vấn đề và mong muốn chức năng dưới đây sẽ dược tích hợp trên hệ điều hành 10.3.3 từ nhiều anh em BBers.​

THỦ THUẬT Mẹo truy cập bộ nhớ trong thiết bị BB10 khi máy không nhận bộ nhớ

Chào các bác, lỗi này thì e biết lâu rồi và cũng tìm hiểu trên diễn đàn cách fix là tải usbdeview để xoá driver bb đi cho nó nhận lại nhưng lỗi này lúc dc lúc không. Nay e đã tìm ra cách truy cập bộ nhớ trong BB10 thủ công khi máy k nhận bộ nhớ.​

CHIA SẺ Danh mục đầy đủ các loại tập tin được hỗ trợ trên nền tảng BlackBerry 10

Đối với những người dùng quan tâm và muốn biết được các loại tập tin và phần mở rộng hỗ trợ của BlackBerry 10, sau đây mình xin cung cấp một danh sách đầy đủ của các tập tin được hỗ trợ của nền tảng này. Danh sách dữ liệu dưới đây xác thực với phiên bản BlackBerry OS 10.2 và cao hơn.​

CHIA SẺ Những vấn đề quan trọng cần lưu ý khi cài đặt HĐH BlackBerry OS 10.3.3

Dạo gần đây nhiều anh em phản hồi về hệ điều hành OS 10.3.3 chưa chính thức dành cho Dev và những lỗi kèm theo, hôm nay mình xin tổng hợp và gửi đến các bạn những chia sẻ quan trọng khi cài đặt hệ điều hành này nhé. Có nhiều bất cập liên quan khi cài đặt nên những anh em nào chưa tìm hiểu nhiều khoan đã nâng cấp vội nhé.​

[Update] Những bài viết hay chia sẻ về những tính năng mới của OS 10.3.x

Dạo gần đây chúng ta đã được trải nghiệm rất nhiều phiên bản hệ điều hành từ BlackBerry 10.3 ~ 10.3.1 ~ 10.3.2, mỗi hệ điều hành đều có những cải tiến riêng và bổ xung rất nhiều tính năng mới. Sau đây, mình xin tổng hợp những bài viết để cho các thành viên tiện theo dõi

Tận dụng triệt để tính năng chờ và tạm dừng quay số trên BlackBerry 10

Chế độ này thích hợp cho những người dùng có khối lượng cuộc gọi đến tổng đài thường xuyên và xuyên suốt trong quá trình làm việc hàng ngày của mình, tính năng chờ hay tính năng tạm dừng cuộc gọi sẽ hỗ trợ đắc lực cho bạn.

Tận dụng triệt để tính năng 'Parental Controls' trên BlackBerry 10

Tính năng
    Parental Controls còn gọi là 'Quyền kiểm soát của cha mẹ', tính năng này khá hữu dụng khi bạn muốn áp dụng để cấm một số quyền truy cập khi sử dụng điện thoại BlackBerry

Làm thế nào để tận dụng tốt nhất trình duyệt mặc định của BlackBerry 10?

Đơn giản là BlackBerry đang dần tận dụng thế mạnh của mình để phát triển nhiều hơn nữa và nâng cấp hệ điều hành trong tương lai, nền tảng BlackBerry 10 mới xuất hiện được vài năm trở lại đây nhưng ngày càng phát triển và nhận được những lời nhận xét tích cực từ phía người dùng.

Khám phá các tính năng trong cài đặt cuộc gọi trên BlackBerry 10

Nhiều thành viên đôi khi vẫn chưa để ý những mục trong cài đặt cuộc gọi của BlackBerry 10 và cũng như làm rõ các chức năng này, do vậy với bài viết này mình xin chia sẻ cùng mọi người những tính năng cơ bản trong cài đặt cuộc gọi. Bao gồm các công cụ hỗ trợ tốt nhất cuộc gọi của bạn.

Danh sách đầy đủ các phím tắt trên BlackBerry Classic và các dòng máy BB10 QWERTY

Bài viết này mình xin chia sẻ cùng các bạn hệ thống phím tắt đầy đủ trên các dòng máy BlackBerry 10 với bàn phím vật lý QWERTY (Passport - Classic - Q10 - Q5)

Amazon Appstore - Đừng lãng quên một phần tuyệt vời này từ BlackBerry 10

Amazon Appstore dường như đều bị người dùng lãng quên khi sử dụng trên các dòng máy BlackBerry 10. Nhưng hãy đừng lãng quên một ứng dụng cho người dùng thêm nhiều trải nghiệm hữu ích như thế này.​

Tận dụng triệt để tính năng trợ lý ảo BlackBerry Assistant trên BlackBerry 10

Trong phạm vi bài viết này mình xin chia sẻ cùng mọi người những thao tác để bạn tận dụng BlackBerry Assistant tốt nhất cho công việc của mình. Có thể sẽ có nhiều kiến thức hơn nữa nhưng mình xin chia sẻ trong phạm vi hiểu được của bản thân cho các bạn nhé​

Trải nghiệm - Hướng dẫn sử dụng các tính năng BlackBerry Blend với Passport và OS 10.3

Việc phải chuyển thao tác từ máy tính qua điện thoại cho các nhu cầu khác nhau có thể không phải là cách hay với guồng công việc ngày càng nhiều. Hơn nữa, rất nhiều dữ liệu ở điện thoại mà bạn cần xem trên máy tính hoặc ngược lại, bạn không thể hoặc không nhớ để di chuyển dữ liệu giữa các thiết bị

Điểm qua ứng dụng Calendar trên OS 10.3.1 với Weekly Agenda, Add Task,...

Kể từ phiên bản OS 10.3 và 10.3.1, BlackBerry đã đưa vào hệ điều hành những tính năng góp phần bổ sung sức mạnh cho ứng dụng Lịch (Calendar) với Weekly Agenda, Add task, Meeting mode for notifications, ...​

2. Chia sẻ về các thủ thuật trên các dòng máy BlackBerry 10:

THỦ THUẬT Hướng dẫn thêm Âm lịch, Các ngày lễ lớn Việt Nam vào lịch của BlackBerry 10 và Priv cực kỳ đơn giản

Người Việt Nam chúng ta ít hay nhiều đều có nhu cầu sử dụng âm lịch trong đời sống, thường trên thiết bị BlackBerry 10, Priv muốn sử dụng âm lịch phải cài ứng dụng từ bên thứ ba. Trong khi đó lịch Google Calendar luôn có sẵn trên thiết bị, tại sao ta không thêm vào đó ngày Âm lịch và những ngày lễ lớn của Việt Nam, điều đó tiện lợi một công đôi việc, gọn nhẹ mà không cần thao tác gì thêm, thậm chí còn tích hợp được cả trên Lịch, HUB và cả màn hình khóa nhắc nhở từng ngày nữa đó các bạn.​

CHIA SẺ Xóa bỏ thành công hoàn toàn một ứng dụng Android ra khỏi BlackBerry 10 như thế nào?

Thân chào anh em, dạo gần đây với bản cập nhật mới nhất chúng ta hay bị lỗi Android Runtimes, có thể nhiều anh em đã load lại bản Runtimes cũ hoặc tải bản vá trên BlackBerry World, nhưng những app mà các bạn đã cài và gỡ bỏ trước khi fix thì vẫn không hiện lên và không thể cài đặt ứng dụng đó thêm nữa do chưa xóa triệt để trên các dòng máy BlackBerry 10. Vậy chúng ta khắc phục như thế nào?

THẢO LUẬN Cùng nhau chia sẻ những lỗi thường gặp ở BlackBerry 10 và cách khắc phục

BlackBerry 10 hiện tại cũng có rất nhiều ưu điểm so với nền tảng khác, nhưng cũng lại có những nhược điểm mà chúng ta thường xuyên gặp phải khi sử dụng nền tảng này. Sau đây mình xin tổng hợp những lỗi cơ bản thường gặp phải trong quá trình sử dụng và cách khắc phục đơn giản những lỗi đó dành cho các bạn nhé.
    THỦ THUẬT Khắc phục tạm thời tình trạng nhạc chuông nhỏ trên Q10 trên OS 10.3.2

Xin lưu ý đây là cách khắc phục tạm thời thôi các bạn nhé, mình thấy nhạc chuông trên Q10 hơi nhỏ nên tìm cách và chia sẻ lại cho các bạn và có thể tương lai BlackBerry sẽ fix lại vấn đề này nên mình nói là tạm thời :) . Cũng không phải là dân chuyên về chỉnh âm thanh, mình đã tìm hiểu trên các diễn đàn nước ngoài về tình trạng chuông nhỏ trên Q10 thì đa phần đều chia sẻ là chúng ta nên chỉnh mức âm lượng của bài hát gốc to hơn một chút để cải thiện tình hình.​

THỦ THUẬT "Tuyệt chiêu" tìm kiếm video trên Youtube một cách chính xác

Quả là không sai khi nói Youtube là một trong các dịch vụ video phổ biến nhất hiện nay, và có đến hàng triệu người xem mỗi ngày. Bên cạnh đó, nó cũng là một kho “Bách khoa toàn thư” về video bao gồm nhiều chủ đề về cuộc sống và giải trí được người dùng chia sẻ và đăng tải. Do đó, nếu bạn cần tìm hiểu một vấn đề gì đó hay một “review” nào đó một cách cụ thể “bằng xương bằng thịt” thì Youtube có lẻ là lựa chọn đầu tiên mà bạn sẽ nghĩ đến.

THỦ THUẬT Một số mẹo hay sử dụng danh bạ tốt hơn trên BlackBerry 10

Chào mọi người, hôm nay mình xin chia sẻ cùng các bạn về việc sử dụng danh bạ trên BlackBerry 10 tốt hơn, bao gồm các thao tác lưu hoặc tùy chỉnh làm sao để không gặp phải những vấn đề hi hữu hoặc khó chịu trong danh bạ của BB10 và cũng là để chúng ta tận dụng tốt hơn những tính năng được tích hợp hỗ trợ quản lý địa chỉ liên lạc được tốt nhất.

CHIA SẺ Mẹo hay nhập liệu trên BlackBerry Passport - Có thể bạn chưa biết?

Ngồi vọc lại những thủ thuật nhập liệu với BlackBerry Passport, thấy còn nhiều thao tác nếu không để ý anh em khó có thể nhận biết và sử dụng tốt được, đôi khi còn lớ ngớ với những thao tác dù chỉ là cơ bản như xuống dòng, nhập liệu ngôn ngữ khác nhau. Sau đây mình xin chia sẻ cùng anh em mẹo nhỏ nhập liệu trên BlackBerry Passport nhé.

Một số lưu ý khi mua bán, trao đổi các dòng máy BlackBerry Z10/Q10 No Bis

Mình có sử dụng một dòng máy BlackBerry Q10 Ả Rập, sau khi tham khảo bài viết của bạn Alan trên diễn đàn mình mới kiểm tra lại chiếc BlackBerry Q10 của mình. Sau khi kiểm tra thì máy No Bis, không có dịch vụ BlackBerry và không thể sử dụng BlackBerry Protect, do từ đầu mình mua máy không kiểm tra kỹ vì đang dùng Passport nên Q10 đơn thuần chỉ nghe gọi. Tính mình cũng dễ nên không phàn nàn điều gì, nhưng với kinh nghiệm này thì cũng xin viết một bài để chia sẻ cùng anh em về vấn đề này.

HƯỚNG DẪN Thủ thuật đơn giản để không còn tin nhắn rác và cuộc gọi ngoài Danh bạ trên BlackBerry 10

Bạn cảm thấy phiền phức vì một số điện thoại lạ liên tục quấy rối bất kể ngày đêm, hay muốn tránh mặt một "kẻ đáng ghét" nào đó? Đây sẽ là cách giúp bạn dễ dàng loại bỏ những cuộc gọi hay tin nhắn không muốn thấy trên BlackBerry của mình một cách hiệu quả.​

CHIA SẺ Bạn đã tận dụng tốt thao tác nhanh trong cuộc gọi BlackBerry 10?

Chia sẻ vui cùng anh em đang sử dụng nền tảng BlackBerry 10, đôi khi những gì nhỏ nhặt nhất của nền tảng này chúng ta lại không để ý và phải dùng quá nhiều thao tác mới có thể hoàn thành việc lưu số điện thoại, nhắn tin... và ngay trên màn hình cuộc gọi bạn đã tận dụng hết thao tác nhanh chưa. Với bài viết vui vẻ này chúng ta cùng tìm hiểu về cuộc gọi trên BlackBerry 10 nhé.

TỔNG HỢP Những bài viết chia sẻ hay về thủ thuật Gmail cho BlackBerry - Có thể bạn chưa biết

Chắc hẳn anh em người dùng cá nhân hay sử dụng email của Gmail là chính, nhưng đôi khi chúng ta lại không thể chủ động trong những trường hợp xử lý lỗi, bảo vệ tài khoản hoặc có những thủ thuật riêng cho mình, sau đây với bài viết này mình xin tổng hợp lại những bài viết chia sẻ hay về gmail, có thể bạn chưa biết?​

Bạn có biết - Cách đặt mật khẩu mục 'Cài đặt' của BlackBerry 10 cực kỳ đơn giản?

Tính năng này cũng cũ rồi nhưng chắc anh em ít ai để ý tới, thôi thi mình chia sẻ cùng các bạn để chúng ta những ai đã biết thì vọc lại thử những ai chưa biết thì lại có thêm một thủ thuật nhỏ với chiếc BlackBerry 10 thân yêu của mình.​

CHIA SẺ Bạn có sử dụng tìm kiếm trên màn hình chính để truy cập nhanh các tính năng trên BlackBerry 10?

Thấy tính năng này khá hữu ích mà ít anh em tận dụng trên BlackBerry 10 của mình, mình tham khảo 10 người thì 9 người không sử dụng tính năng này. Do xuất phát điểm từ việc mình khá nhiều ứng dụng hỗn độn nên mình chia ra thành Folder trên màn hình chính để để quản lý

THỦ THUẬT Tải về các file APK cài đặt ứng dụng Android trên BlackBerry 10 mà không cần phần mềm

Với việc Snap đang nghỉ ngơi dài hạn, cài đặt Google Play thì khá phức tạp và bao gồm nhiều bước mới có thể sử dụng để tải về cácứng dụng Android trên BlackBerry 10. Nhưng với bài viết này mình xin chia sẻ cùng các bạn phương pháp tải ứng dụng Android dễ dàng nhất mà không cần phải sử dụng thêm phần mềm nào khác trên điện thoại của mình.​

Thẻ nhớ cũng ảnh hưởng lớn đến tốc độ đọc, ghi dữ liệu - Hãy chọn thẻ nhớ đúng cách

Đã thử nghiệm trên cả 2 máy BlackBerry Passport và kết quả đều tương tự. Do đó mình rút ra một điều rằng thẻ nhớ ảnh hướng rất nhiều đến quá trình đọc ghi dữ liệu của máy. Thậm chí những tác vụ như xem hình ảnh, video hoặc truy cập tập tin cũng bị ảnh hướng lớn nếu bạn không chọn mua cho mình những thẻ nhớ chất lượng.
    Chia sẻ cùng bạn cách sử dụng Sticker BBM làm Avatar

Để lấy một sticker vui nhộn và ý nghĩa mà bạn hay dùng hoặc người khác gửi qua BBM bạn thấy thích thú dùng làm avatar khá đơn giản, mình xin giới thiệu cho một số bạn có thể chưa biết !

Chia sẻ cùng bạn cách tải video trên YouTube không cần sử dụng phần mềm

Một thao tác nhỏ thôi nhưng không phải ai cũng biết mình xin chia sẻ cùng mọi người trong bài viết này để tải video trên Youtube mà không cần đến phần mềm hỗ trợ, không chỉ dảnh riêng cho điện thoại BlackBerry mà rất nhiều dòng máy có thể sử dụng thủ thuật này để tải video về máy của mình, trên cả PC được luôn các bạn nhé.

Thủ thuật hay với bàn phím ảo BlackBerry 10

Bàn phím là một trong những cải tiến nổi bật nhất trên BlackBerry 10, việc hiểu rõ về nó sẽ giúp bạn làm chủ thiết bị dễ dàng hơn. Topic này mình xin chia sẻ với các bạn các thủ thuật trong sử dụng bàn phím ảo của BlackBerry Z10, từ cơ bản đến nâng cao

Tổng hợp các thiết lập cơ bản cần có giúp tiết kiệm Pin tối đa trên BlackBerry 10

Bạn có thường xuyên bực mình khi điện thoại bạn đột nhiên hết pin giữa chừng trong khi bạn sử dụng điện thoại cho công việc tần suất cao trong ngày, sau đây với bài viết này mình xin gửi đến các bạn những thiết lập cơ bản để thời lượng pin được tốt hơn trên các dòng máy BlackBerry 10.

Kinh nghiệm tránh những phiền toái khi sử dụng BlackBerry 10

Bạn đã sử dụng và biết tinh chỉnh BlackBerry để tránh những phiền toái không mong muốn chưa. Sau đây mình xin tổng hợp và chia sẻ với các bạn kinh nghiệm sử dụng tốt dòng máy BlackBerry 10 để tránh những phiền toái không mong muốn.

Thực hiện lại các bước cài đặt ban đầu trên BB10 - Initial Setup - mà không cần Wipe máy

Nhiều bạn gặp phải vấn đề BlackBerry Link không kết nối đến được BB10 của mình và thông báo rằng thiết bị chưa hoàn thành việc khởi tạo ban đầu (initial setup)

Chia sẻ về một số vấn đề liên quan đến BlackBerry ID và BBM

Hiện nay có rất nhiều trường hợp các bạn vẫn chưa định hình rõ ràng về việc BlackBerry ID là gì, hay có thể đăng nhập BlackBerry ID trên nhiều dòng máy khác nhau hay không

3. Chia sẻ về các công nghệ áp dụng trên BlackBerry 10:

CHIA SẺ Tận dụng triệt để tính năng NFC trên BlackBerry 10 - Nâng cao với thẻ SmartTag

Bạn có hay sử dụng tính năng của NFC để phục vụ cuộc sống mình đơn giản hơn? có khi nào bạn truy cập vào ứng dụng 'Thẻ Thông Minh' SmartTag trên màn hình chính BlackBerry 10 và tận dụng triệt để những tính năng trong đó hay không. Chắc có lẽ ở thị trường Việt Nam hay các nước đang phát triển, chúng ta rất ít khi nhìn thấy một người nào đó sử dụng NFC.​

Thiết bị BlackBerry và công nghệ giao tiếp OTG, bạn có biết?

Thân chào các bạn, các thiết bị công nghệ hiện tại đã ngày càng phát triển thì những thiết bị di động hỗ trợ OTG và BlackBerry cũng không ngoại lệ. Một thiết bị công nghệ thật sự hữu ích khi nó được hỗ trợ đầy đủ những kết nối.

BlackBerry Classic và công nghệ màn hình IPS LCD, bạn có biết?

Và với bài viết này chúng ta sẽ tìm hiểu về công nghệ màn hình IPS LCD được tích hợp trên BlackBerry Classic hay trên các dòng máy khác của BlackBerry như Passport/Z10/Q5... Với bài viết này mình sẽ chia nhỏ thành hai phần cho các bạn dễ dàng tìm hiểu, công nghệ màn hình IPS LCD là gì và ứng dụng công nghệ này trên các dòng máy BlackBerry ra sao.

BlackBerry 10 được hỗ trợ bao nhiêu loại cảm biến?

Các công việc và những hoạt động thông minh trên điện thoại được thực hiện nhờ có các cảm biến bao gồm: cảm biến gia tốc, cảm biến ánh sáng môi trường, cảm biến GPS, la bàn, cảm biến khoảng cách, cảm biến áp lực và con quay hồi chuyển... Bài biết này chúng ta cùng tìm hiểu các loại cảm biến trên BlackBerry

BlackBerry Z10 (STL-100-X) điểm khác nhau cần nên biết

Như mọi người đã biết thì hiện tại BlackBerry Z10 có 4 Model là :STL100-1, STL100-2, STL100-3STL100-4. Tất cả 4 mẫu này ban đầu được gọi bằng cái tên đơn giản nhất L-Series. Về hình dáng bên ngoài thì khó có thể phân biệt được, tuy nhiên bên trong sẽ thấy có những khác biệt nhất định

BBVN.NET

Các file đính kèm:

Kích thước:
      186 KB
      Đọc:
      1,218
    Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 23/4/15
    Last edited: 7/9/16
  2. binhphuxa

binhphuxa
    Expand Collapse

Member

Tôi bị kẻ gian lấy cắp 1 chiếc điện thoại BlackBerry Passport vào khuya ngày 26/4/15, máy tôi có số pin:2BEC748E, và tôi cũng đã kịp nâng cấp lên os 10.3.2.500 trước khi mất (có bật tính năng chống trộm). Ai biết máy này hiện đã được bán cho cửa hàng hay cá nhân nào đề nghị cho tôi xin được chuộc lại. Mã pin:2B09C3BB này có thể liên lạc vs tôi.

se7en thích bài này.
  3. Linh Vu Manh

Linh Vu Manh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Chia buồn cùng bạn! Bạn vào protect.blackberry xử lý tiếp đi. Thẻ nhớ ngoài có mã hoá không? Mong pp sớm về với bạn.

4. binhphuxa

binhphuxa
    Expand Collapse

Member

Nhờ bạn và mọi người nếu biết thông tin có máy bb pp cần bán có bbid như của mình hoặc máy kg có bbid pass thì cho mình biết nhé.
    P/s: máy mình bị wipe rồi nên kg thể định vị đc dù nó có kết nối mạng.

5. tranphungan

tranphungan
    Expand Collapse

Member

6. cristian

cristian
    Expand Collapse

Member

wipe thì nó cũng yêu cầu bbid mà nhỉ. sao lại wipe được ạ

7. nuhuta

nuhuta
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bài viết rất hay cho anh em nào mới dùng BB10.
    Mới chia sẽ bài cho 2 mem mới dùng Passport, hehe

#7 nuhuta, 27/12/15
    Last edited: 27/12/15
    huỳnhphương and Nông Dân like this.
  8. fanmytamus

fanmytamus
    Expand Collapse

Member

Máy đã lên 10.3.2 và đã bật tính năng anti thief thì có wipe cũng chẳng làm ăn đc gì vì nó đòi BBID mà , chỉ làm cục gạch chặn giấy đc thui ý

9. lexus1412

lexus1412
    Expand Collapse

Member

Có cách xoa bbid mà bạn.Chia buồn bác chủ

10. Nguyễn tài 1

Nguyễn tài 1
    Expand Collapse

cần bán gấp 3 ha đất biển thôn phò trì,xã tân thắng,huyện hàm tân,tỉnh bình thuận,mặt tiền biên 200m,chiều rộng 150m,tổng diện tích 3000m2,đất sổ đỏ cá nhân,bao sang tên sổ đỏ,đường đất đỏ đi xe hơi đi đến đất,từ ngoài đường nhựa quốc lộ 55 đi theo đương đỏ vào 1000m,nhu cầu xin liên hệ tài;0937145879-0987750239